EP71 ตัวน้อยๆ บุกลำปางครับ

การสนทนาใน 'Starlet Club' เริ่มโดย ikong EP71, 21 กรกฎาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ikong EP71

ikong EP71 New Member Member

341
    0
    0
    ก่อนอื่นต้องขอบอกก่อนนะครับว่า EP71 ของผมเครื่องเดิมๆทุกอย่าง แถมติดแก๊สด้วย และที่สำคัญ น้ำมันอวสานแล้วครับ เพราะว่าคาร์บิวตัน วิ่งแก๊สสถานเดียว

ทริปนี้พี่ชายผมยืมรถผมไปลองของ เนื่องด้วยน้ำมันแพง ทั้งทริปวิ่งไป 1,600 กม. ใช้แก๊สไป 2,300 บาท ถือว่าคุ้มค่ามากครับ และได้ลองด้วยว่า EP71 ของผมยังไม่เกเรมากนัก จาก กทม. วิ่งไปสายเหนือ เรื่องเเก๊สไม่ต้องห่วงครับ มีตลอดเส้นทาง แต่ ตจว. แก๊สจะลิตรละ 13.50บาท

เอาภาพมาฝากด้วยครับ เห็นเค้าบอกว่าไปลำปาง ต้องถ่ายคู่กับ ม้าหำใหญ่ และ แม่น้ำตุ๋ย 555+

ปล.1 พี่ตู่ครับ EP82 ผมเสร็จแล้วนะครับ เดี๋ยวว่างๆจะลงรูปให้ดู

ปล.2 ช่วงนี้เซ็งมากครับ ที่ออฟฟิศบล็อกเนต เลยไม่มีเวลาเข้ามาดู และ อัพกระทู้ แต่ยังไงก็ยังไม่ลืมบอร์ดนี้ครับ

2. aunjigu

aunjigu Guest

0
    0
    0
    แจ้งผล

คิดๆ ดูแล้วก็ไม่น่าจะเปลืองเท่าไรครับ เพราะว่ารถบอดี้เบาๆ แค่นี้ แล้วคาบูด้วย ก็ไม่น่าจะกิน แต่พอเห็นราคาแก๊สก็ถึงบางอ้อ เลย 13.50 บาท ไม่กินให้มันรู้กันไปสิ ผมไปกาฬสินธ์มา แต่ว่าวิ่งด้วย ford laser GLXI 1600 ความเร็วอยู่ระหว่าง 100-140 แล้วแต่ช่วง ระยะทางไปกลับ 1220 กม เติมไป 1220 บาท น้ำมัน 200 บาท(เอาไว้บดวาว) แก๊สมีลอดทาง แต่ก็เห็นต้องแวะเติมไว้ก่อน เพื่อความปลอดภัย แก๊สตก 11.20-12.39 บาท

(แวะมาแชประสบการณ์กันครับบอกพี่จุ้ยด้วย ว่าแคปหมูเอามาน้อยกินมะอิ่มเลย เซงง ลำใยก็ไม่ตกถึงท้องเลย เซงงงง ได้ใหม่แล้วลืมเก่า)

3. chonlayut

chonlayut New Member Moderator

1,514
    5
    0
    มันไปถึงด้วยหรือนี้ 5555

4. eP_7๑ Ramintra K.7

eP_7๑ Ramintra K.7 New Member Member

605
    1
    0
  5. ikong EP71

ikong EP71 New Member Member

341
    0
    0
    พี่ตู่พูดดูถูกกันจริงๆเลย คันนี้พี่ก็เคยนั่งนะครับ จำไม่ได้หรอครับ หุหุหุ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้