จะแจ้งขนส่งเรื่องการติดตั้งแก๊ส กรณีรถยังผ่อนไฟแนนท์อยู่ มีขึ้นตอนยังไงบ้างครับ

การสนทนาใน 'Gas' เริ่มโดย ข้าวสารซิ่ง, 16 กรกฎาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
    คือผมใช้รถซีวิค3ประตู ติดตั้งแก๊สlpg ใช้ถังตุ๊กใส่ ได้ใบวิศวะมาแล้ว แต่ไม่ทราบว่าจะแจ้งขนส่งด้วยวิธีใด รวมทั้งสีรถด้วย เพราะผมได้เปลี่ยนสีเป็นอีกสีนึง ค่าใช้จ่ายประมาณเท่าไรครับ ใครพอมีประสบการณ์ช่วยหน่อยครับ:)

1. CassyBank

CassyBank Member Privilege

42
    33
    18
    ตอนที่ผมไปแจ้งเปลี่ยน ตอนนั้นรถติดไฟแนนท์ของ GE อยู่ แจ้งเปลี่ยนทั้งสีรถและเรื่องติดแก๊สด้วย

ทาง GE เขามีค่าดำเนินการประมาณเรื่องละ 800 บาท (นานแล้ว...ไม่แน่ใจเรื่องราคาเหมือนกัน) เบ็ดเสร็จแจ้ง 2 เรื่อง จ่ายเขาไป 1600 บาท

แต่ทาง GE เขาดำเนินการให้หมดเลย เรามีหน้าที่เอารถไปที่ขนส่งและตรวจเท่านั้น

ในกรณีของคุณให้ลองติดต่อไฟแนนท์คุณดูว่า ทางเขาจะดำเนินการให้แบบกรณีของผม หรือเขามีวิธีอะไรบ้าง ค่าใช้จ่ายเป็นยังไง

ลองดูครับ

:D:D:D

2. ขอบคุณมากมายครับ แล้วฝาโปงดำ จะตราจผ่านมั้ยครับเนี่ย

3. + SENG +

+ SENG + Legend (R.I.P.)

7,664
    141
    0
    โทรถามไฟแนนท์ก่อนครับ . .

4. รอลุ้น รถออกอู่สีแล้วคงไปทำเรื่องเลย ไม่รุ้จะออกมาไงบ้าง

5. lovesingha

lovesingha New Member Member

1,407
    6
    0
    โทรไปที่ไฟแนนท์แจ้งความประสงค์แล้วเตรียมเอกสารตามที่เค้าบอก
    1.ทำเรื่องขอยืมเล่มทะเบียน (มัดจำ 5000บาท) ของธนชาติ ได้เงินคืนตอนเอาเล่มคืน
    2.รอรับเล่มทะเบียน ประมาณ 7 วัน
    3.ค่าใช้จ่ายในการดำเนินการ 200 บาท (ไม่ได้คืน 555)
    รู้มาแค่นี้เพราะเพิ่งไปมา แต่ยังไม่ได้ไปขนส่ง แล้วจะแจ้งให้ทราบต่อไป อิอิ

6. nom

nom Member Member

637
    20
    18
    นี่เราทำเองหรือไฟแนนทำ:)

7. yungi

yungi New Member Member

95
    3
    0
    เพิ่งไปขนส่งมาครับ ถ้ารถไม่ติดไฟแนนท์ เข้าไปดำเนินการเองได้เลยครับ ค่าใช่จ่ายทั้งหมด105บาทครับ ถ้าจะไปขนส่งตรงสุขุมวิท62 แนะนำไปตั้งแต่6โมงเช้าเลยครับ ประตูเปิด6โมงได้ตรวจจริง8.30น.ถ้าไปสายคงต้องรอคิวนานเลยแหละครับ รถเยอะมากๆ

8. Hayabusa

Hayabusa New Member Member

494
    37
    0
    เรื่องติดแก๊สอะครับผมสงสัยมากเลย

รถผมทะเบียนเป็น กทม แต่ชื่อผมในเล่มทะเบียนอยู่จังหวัดนนทบุรี

ที่นี้ผมควรไปแจ้งเปลี่ยนชนิดเชื้อเพลิงที่ไหนครับ

9. hi_ae

hi_ae New Member Member

158
    0
    0
    เอาไปอ่านดูกันคับพี่น้อง

เอาไปอ่านดูกันคับพี่น้อง

10. NutZ

NutZ New Member Moderator VIP

266
    15
    0
    ติดต่อไฟแนนส์ เสียค่าดำเนินเรื่อง บอกเค้าว่าจาทำเรื่องใดบ้าง แจ้งไป เค้าก้อจะคิดเป็นเรื่องๆ

ว่าเท่าไรห่บ้างถึงเวลา ก้อเอาไปขนส่ง เข้าช่องตรวจๆแป๊ปๆๆผ่านๆๆๆ สบายใจกว่าเยอะ ไฟแนนสืเค้าเส้นไว้ดี

แต่ถ้าจะเอาเล่มออกมาทำเอง ค่าวางมัดจำเล่ม ต้องจ่ายไว้ แล้วก้อจะได้เล่ม ใบมอบอำนาจมาระบุว่าทำเรื่องใดบ้างๆทำเสร็จเอาเล่มคืน รับเงินมัดจำคืน

แต่เป็นผม เข้าไปแจ้งเรื่องให้เค้าจัดการและนัดวันไปตรวจที่ขนส่งเลยจาดีก่ามาก สะดวก ผ่าน

11. ไปแจ้งมาละครับ งานนี้ไปเองเลย ไม่มีเล่ม ใช้สำเนาไปแจ้งเอา ก็ยังได้แฮะ เลยโล่งเลยครับ ไมม่ต้องไปวุ่นวายกะไฟแนน ฮิฮิ

12. ALTIMA BDA_U13

ALTIMA BDA_U13 New Member Member

384
    12
    0

ต้องใช้เอกสารอะไรบ้างครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้