วิทยุคลองถม

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย I'm Designer, 1 สิงหาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. I'm Designer

I'm Designer New Member Member

204
    11
    0
    พอดีวันนี้ไปเดินคลองถมมาครับ พอดีสนใสวิทยุติดรถอ่ะครับ
    อยากรู้ว่า ยี่ห้อ Technic มันดีไหมครับ ผมเห็นเป็นหน้าจอทัชสกรีน 2 din เสียงเท่าที่ฟังก็ใช้ได้ ภาพก็ok ราคาอยุ่ที่ 7000 -9000
    หรือว่าผมจะซื้อดีๆไปเลยดีกว่าครับ

2. Saimon

Saimon New Member Member

56
    2
    0
    ถ้ามีงบจำกัด แล้วพอใจ ก็ซื้อได้ครับ แต่ต้องยอมรับเรื่องคุณภาพ และการรับประกับ อาหลั่ยต่างๆ ที่มันจะตามาในอนาคตข้างหน้า
    แต่ถ้ามีงบมากหนอย ก็แนะนำให้เล่นของดีๆไปเลยครับ ใช้ได้อีกนาน ปัณหาไม่ค่อยมีกวนใจนะครับ

3. P-Chan

P-Chan Member VIP

133
    1
    18
    ผมเคยซื้อของคลองถมมาใช้อ่ะคับ

มันจะมีปัญหาค่อนข้างไว เช่นที่ซื้อมา 3 อาทิตย์ก็เอาแผ่นซีดีออกไม่ได้แล้ว และอื่นๆๆอีกหลายอย่าง

ส่วนอีกคันใช้ pioneer สี่ปีละปัญหาแทบไม่มี

ลองตัดสินใจเทียบกันดูละกันครับ

4. Takata

Takata New Member Member

1,728
    56
    0
    แนะนำว่าซื้อดีๆครั้งเดียวจบไปเลยดีกว่า ยังไงก็ลองเปรียบเทียบก่อนตัดสินใจซื้อดูละกันครับ

5. pop vr4

pop vr4 Member VIP

989
    19
    18
    จะซื้ออะไรก็แล้วแต่ ขอให้มีศูนย์บริการในบ้านเราและใบรับประกันสินค้า
    ส่วนตัวผมก็ใช้Pioneerมา4-5ปีแล้วไม่เคยเจอปัญหา

6. TT_GOVERNMENT

TT_GOVERNMENT New Member Member

809
    27
    0
    ลองไปดูตามร้านเครื่องเสียงดีๆหน่อย

อาจมีวิทยุ ยี่ห้อนี้ ด้วยก็ได้ครับ ราคาน่าจะใกล้เคียงกัน

แต่ข้อดีจากร้านเหล่านี้ คือมีประกัน และคงไม่ย้ายร้านหนีไปไหน

7. ถ้ามีงบ ซื้อของมียี่ห้อดีๆ ดีกว่าคับ ใช้ได้เป็นปีๆ

8. P@E

P@E New Member Member

561
    15
    0
    ของตามบ้านหม้อ และ คลองถม ราคา กับ คุณภาพ มันจะมาคู่กัน

ถ้าแนะนำ ซื้อของดีหน่อย จบ ใช้ได้นาน

ผมใช้ PIONEER มาตลอด ไม่เคยมีปัญหาเลย

9. foonpoon

foonpoon New Member Member

388
    14
    0
    ถ้าหาอะไรที่ ไม่มีขายตามร้านทั่วไป ค่อยน่าสนใจหน่อยครับ

อิอิ

10. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    ซื้อแบบทีเดียวจบ+มีรับประกันดีกว่าคับ

11. Racing D Project

Racing D Project New Member VIP

283
    8
    0
    ตอนนี้ JVC จอใหญ่ทัชสกรีนลดราคาลงมามากแล้วนะครับลองไปดูนะ ส่วนคลองถมก็พอได้แต่เสียแล้วอาจต้องทิ้งนะ..

12. ITT_ITT

ITT_ITT New Member Member

728
    13
    0
    ใจผมอยากให้เล่นของที่มียี่ห้อหน่อยอ่ะครับ ไม่ได้ติดยี่ห้อนะแต่ของมียี่ห้อมันไม่ค่อยมีปัญหาอ่ะครับ

13. GTR.

GTR. New Member Member

1,328
    28
    0
    ตาดีได้ ตาร้ายเสียครับ

บางคนใช้มาเป็นปี ไม่พังก็มี

บางคนเอามาใช้ ไม่ถึงเดือนพังก็มี

แต่วิทยุ ผมมั่นใจใน Pioneer ค่อนข้างมาก

ส่วน Sony ไม่คุ้มราคาอ่ะคับ ใช้แล้วเทียบกับ ไฟโอเนียร์ ไม่ประใจเอาซะมากๆ

14. Madeawsri

Madeawsri New Member Member

58
    143
    0
    คุณภาพตามราคาครับ

15. n!Cs`RCW

n!Cs`RCW New Member Member

470
    20
    0
    ส่วนใหญ่ผลิตประเทสจีนครับ ไม่ค่อยทน จริงๆซื้อของเเบบนี้หาร้านที่ประกันตอนซ่อมด้วยจาดีมากครับไม่งั้น พังขึ้นมาก็เเถบโยนทิ้ง

16. KayRacing

KayRacing New Member Member

95
    1
    0
    Pioneer หรือJVC ดีกว่าครับ

17. toye

toye New Member Member

12
    0
    0
    ผมถือคติว่า จ่ายเท่าไหร่ ก็ได้เท่านั้นคืนครับ โดยเฉพาะเครื่องใช้ไฟฟ้า

18. indytrade

indytrade New Member Member

379
    22
    0
    ผมเข้ามาแนะ Pioneer อีกเสียงครับ

ไหนๆ งบ 7-8 พัน อาจจะได้รุ่นที่กลางๆ แต่ผมว่า ถ้าซื้อตามร้านที่มีประกัน ยังไงก็ใช้กันยาวๆ เลยครับ

เผลอๆ รถพังก่อนวิทยุอีก . .

19. link2pik

link2pik New Member Member

356
    222
    0
    ถ้า เล่น2 did ลองหา pioneer กับ alpine น่า จา ดี กว่าครับ

ราคาอาจ ถูก กว่า ด้วย

20. JAZZza

JAZZza New Member Racer

2,393
    18
    0
    ซื้อตามร้านที่เป็นตัวแทนจำหน่ายและมีบริการติดตั้งให้ด้วยดีกว่าคับ
    รวมติดตั้งแล้วราคาพอ ๆ กันหรือแพงกว่านิดหน่อย
    แต่มีรับประกันและมีปัญหาก้อไปเคลมที่ร้านได้เลยคับ

21. CD5//Inside

CD5//Inside Member Member

130
    2
    18
    ขว้างทิ้งไปแล้วครับของจากคลองถม ไม่ว่าจะเป็นเครื่องเล่น หรือ วัดรอบ RPM เสียดายเงินมากเลยครับ

22. M-16 ศิษย์ บขส.

M-16 ศิษย์ บขส. New Member Member

301
    5
    0
    อมรน่าจะช่วยท่านได้

23. MasTer Of JOLT SPORT.

MasTer Of JOLT SPORT. New Member Member

1,640
    38
    0
    ผมว่าน่าจะดูร้านที่ได้มาตรฐานจะดีกว่าซื้อของที่คลองถมนะครับ
    ราคาอาจจะสูงกว่า เพราะมีทั้งยี่ห้อ+ใบรับประกัน
    ไหนๆจะลงทุน7000-9000บาทแล้ว
    อาจจะต้องเพิ่มเงินแต่คุณภาพก็จะสมราคาเลยครับ

24. I'm Designer

I'm Designer New Member Member

204
    11
    0
    ขอบคุณสำหรับทุกความคิดเห็นนะครับ หลังจากที่ได้หาข้อมูลตาม เว็ปแล้ว
    รุ้สึกว่า เก็บเงินเพิ่มอีกหน่อยดีกว่า ชัวร์กว่าแน่นอน เล่นของดี ดีกว่า:D
    จะได้ไม่เสียความรู้สึก ขอบคุณครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้