ขอเบสหนักๆ

การสนทนาใน 'Car Audio & GPS Forum' เริ่มโดย Gorillaz, 18 พฤศจิกายน 2005

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Gorillaz

Gorillaz New Member Member

37
    0
    0
    ผมใช้pioneer p9650 อยู่นะครับ เลยอยากทราบวิธีการเซตค่าให้เบสออกมาหนักๆหน่อยนะครับ
    (เอาแบบสมส่วนนะครับ)ซับ12นิ้ว1คู่ ใน3Dครับ

2. Gorillaz

Gorillaz New Member Member

37
    0
    0
    มีปรีแอมด้วยนะครับ ลืมบอกๆ

3. Juy115PowerHaus

Juy115PowerHaus New Member Member

448
    5
    0
    ชอบเบสหนักๆแรงๆไกลๆต้อง ตู้ลิ้น ครับอัดดังๆลอยเป็นกิโลๆ

4. Robin

Robin New Member Ads

1,612
    45
    0
    จิงๆๆแล้ว pioneer ก้ให้แนวเสียงไปทางเพลงมันส์ๆอยู่แล้ว น่าจะเข้ากับความต้องการ
    ต้องถามก่อนคับว่าตู้เป้นตู้อารายคับผม แล้วตีได้ขนาดที่เหมาะกับซับ 12 นิ้วรึเปล่าคับ ถ้าทุกอย่างโอเคแล้ว
    แต่ถ้ามันยังไม่หนัก ลองปรับปรีแอมป์ดูก่อนเป็นอย่างแรกคับ ถ้าปรับแล้วก็ลองดูก่อนว่ามันให้หนักได้เท่าที่เราต้องการหรือเปล่า ถ้ายัง คงต้องพึ่งการปรับจูนคับผม แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นมันก้ขึ้นอยู่กับยี่ห้อซับและยี่ห้อแอมป์ที่เราเล่นด้วยนะคับ

สมมุตินะคับ ถ้าเรามีซับของ Boston แล้วจะให้มันไปหนักเหมือน MTX คงใช่ที่อ่ะคับ ยังไงลองดูคับผม ผมคงช่วยได้แค่นี้คับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้