ขอความรู้เรื่องกระจังหน้าคับ

การสนทนาใน 'Civic ES Group' เริ่มโดย POL4056, 14 กรกฎาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. POL4056

POL4056 New Member Member

51
    0
    0
    ขอถามหน่อยนะคราบว่า รถรุ่น 03 จะต้องใส่กระจังหน้าแบบไหนดีคับ แล้วมีการแต่งได้กี่แนวคับ ถ้ามีรูปให้ดูเป็นตัวอย่างด้วยจะดีมากเลยนะคราบ ขอความรู้จากผู้รู้ ด้วยคับ อยากได้แบบหล่อคับกับเค้าบ้างอะคับ ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำตอบคับ :):):)[/SIZE][/SIZE]

2. coromant

coromant New Member Member

117
    5
    0
    กระจังหน้ารังผึ้ง RS เลยครับ แหล่ม

3. ninekeng

ninekeng New Member Member

897
    70
    0
    แบบแรกก็มีแบบกระจังหน้าเดิมๆครับ แบบต่อไปคือกระจังหน้าแบบ RX หรือว่ารังผึ้งครับ แล้วแบบต่อไปจะเป็นกระจังแบบติดกับกันชนหน้าเลยครับ ของ ไฮบริท ครับ อีกแบบคือของที่ขายตามร้านทั่วไปเป็นแบบตระแกรงซี่ลวดครับ ไม่มีที่ติด H หน้าครับ ชอบแบบไหนจัดเลยครับ ส่วนแบบอื่นรอผู้รู้ท่านอื่นมาตอบอีกทีครับ

4. es21fatboy

es21fatboy New Member Member

580
    60
    0
    ตามที่เพ่สุดหล่อด้านบนว่า "เป็นกระจังแบบติดกับกันชนหน้าเลยครับ ของ ไฮบริท" จะเป็นแบบนี้อ่ะครับ

อันที่เห็นในรูปเป็นของ 03 เลยอ่า แต่แบบนี้เปลืองค่าทำสีหน่อยเพราะต้องทำทั้งกันชนเลย

ขออนุญาตคุณตี้เจ้าของรูปและเจ้าของกันชนHybridอันนี้ด้วยนะครับ

5. POL4056

51
    0
    0
    ขอบคุณ ครับ ได้รถมาแล้วมีรูปให้ดูด้วยคับ ส่วนคิ้วหน้าฝากกระโปรงส่งไปทำสีดำอยู่คับ

6. POL4056

51
    0
    0
    ไปทำสีคิ้วมาแล้วคับ

7. aum_ES

aum_ES New Member Member

237
    10
    0
    สวยดีครับ

8. kobon

kobon New Member Member

86
    3
    0
    กระจังหน้า RX หาซื้อที่ไหนครับ

9. es21fatboy

es21fatboy New Member Member

580
    60
    0
    ดุ มั่ก มั่ก สวยดีครับ

10. zn701

zn701 New Member Member

11
    0
    0
    ดุดีจังคับ ไม่ทราบจัดมาเท่าไหร่คับ ค่ากระจัง กับค่าทำสีอ่ะคับ เผอิญ สีเดียวกัน ปีเดียวกันด้วยอ่ะ อิอิ

11. POL4056

51
    0
    0
    พอดีผมเอารถไปทำสีทั้งคัน (เคลมประกันคับ) เลยให้อู่ (JV รังสิต อยู่พหลโยธิน 117) เขาหากระจังหน้า แบบขายตามร้านทั่วไป (ร้านชัยเจริญไฟเบอร์ อยู่แถวพหลโยธิน 119 คับ) เป็นแบบตระแกรงซี่ลวดครับ ไม่มีที่ติด H หน้า แต่ผมเปลี่ยนเป็นตระแกรงพลาสติกคับ จ่ายเงินเพิ่มประมาณ 1000 บาท ที่อู่เขาทำสีให้เลย แล้วมาทำสี คิ้วฝากระโปรงหน้าอีก 800 บาท คับ ส่วนกระจังหน้า RX ซื้อที่ไหนรอผู้รู้มาตอบนะคับ

12. zn701

zn701 New Member Member

11
    0
    0
    อืมม ไม่เกิน สองพัน จัดไป.... อิอิ ขอบคุณคร้าบบบบผม ถ้าแต่งไรเพิ่ม ก็เอามาโชว์ด้วยนะครับ เผื่อดูไว้เปนแนวทางครับผม....:)

13. POL4056

51
    0
    0
    ได้คับ ผมก็ค่อย ๆ แต่งไปทีละอย่างอะ พอดี ตังค์มีน้อย ตอนนี้เริ่มจากทะเบียนแล้วก็กระจังหน้าก่อน จ้า ส่วนตัวแล้วจะหาข้อมูลจากเพื่อนที่ใช้รถ อยู่คลับ EK อยู่อะคับ:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้