เครื่อง 3S-GE คอกลม เติม 91 ได้ไหม

การสนทนาใน 'Celica Club' เริ่มโดย กนก, 29 ธันวาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. กนก

กนก Guest

0
    0
    0
    อยากจะถามเพื่อนๆที่ใช้ CELICA หรือผู้ที่ใช้ 3S ครับ
    พอดีผมเพิ่งวางเครื่อง 3S-GE คอกลมมา ช่างบอกให้เติมเบนซิน 95
    แต่ผมพบปัญหาที่ยากลำบากก็คือ ปัจจุบันนี้หาเบนซิน 95 ยากเหลือเกินครับ
    โดยเฉพาะอย่างยิ่งเวลาที่เดินทางไปต่างจังหวัด หา95ยากมากเลยครับ
    ก็เลยไม่ทราบว่าจริงๆแล้ว spec เครื่องตัวนี้เติมเบนซิน 91 ได้หรือไม่
    แล้วเพื่อนๆมีใครเติม 91 ไหม มีปัญหากับเครื่องยนต์ไหมครับ
    โดยส่วนตัวแล้วไม่อยากเติม แก๊สโซฮอล เพราะกลัวปั๊มติ๊กเสียครับ
    ใตรมีข้อมูลช่วยชี้แจงแถลงไขด้วยครับ
    ขอบคุณครับ

2. kook_celica

kook_celica New Member Member

7
    0
    0
    เติมได้ครับ แต่ของผมก็ 3S GE เติม โซฮอล์ 95 มาตลอด ยังไม่เคยมีปัญหาเลยครับ

3. petch185

petch185 New Member Member

71
    2
    0
    เติมโซฮอล์ 95 ดีกว่าครับ ถูกกว่าด้วยครับ

4. ANTILAG

ANTILAG New Member VIP

1,268
    31
    0
    91 จริงๆแล้วสเป๊คมันเขกนะครับ แต่ถ้าจำเป็นจิงๆโซฮอล95ดีกว่าครับ

5. pingpong

pingpong New Member Member

205
    4
    0
    โซฮอลล์ครับ spec มัน 97 นะครับ 95 ยังเขกรอบสูงเลยครับ

6. man in 171

man in 171 Guest

0
    0
    0
    *** ลุง ! เดี๋ยวนี้ เขาเอารถไปติดแก๊ส กันหมดแล้ว แถมวิ่งได้ดีด้วย กลัวอะไร กับเรื่องน้ำมัน ***

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้