ครั้งแรกของผมจริง ๆ คับกับบรรยากาศสนามคลอง 5 แบบนี้นะคับ และสำหรับหลาย ๆ คนอีกแแน่เลย

การสนทนาใน 'Drag Racing' เริ่มโดย ToN NTS Slidecar, 19 กรกฎาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ToN NTS Slidecar

ToN NTS Slidecar New Member VIP

481
    19
    0
    วันนี้ว่างงานเลยไปเชียร์เพื่อน ๆ 200sx & silvia วิ่งกันที่สนามคลอง 5 ในงาน KPS ซะหน่อย และเมื่อไปถึงสนามเกิดอาการหิวข้าวขึ้นมา จึงทิ้งรถแล้วเดินไปหม่ำข้าวที่โรงอาหาร เมื่ออิ่มหนำสำราญแล้วจึงเดินกลับมาที่แทร๊คเพื่อที่จะดูการแข่งขันต่อ แต่เหลือบตาไปมองเอะใครมาทำอะไรกับรถเราหวะคนเต็มเลยย จะมาเอารถผมไปตรวจอีกเหรอออ ไม่นะขี้เกียจเสียเวลาอีก แต่พอเดินเข้าไปใกล้ ๆ เอะไม่ใช่นี่หว่า มีคนมายืนเต็มรถเลย แล้วผมก้อเจอกับภาพเนี้ยยยยย

2. ToN NTS Slidecar

ToN NTS Slidecar New Member VIP

481
    19
    0
    เอ่อออ จำได้ว่าไม่เคยรู้จักกันนี่หว่า แต่ไม่เป็นไรเพื่อความรักของเขาเรายอมได้และก้อได้เข้าไปขอเขาถ่ายรูปเขาไว้เป็นที่ระลึก พี่บังมาเห็นเข้าใจผืดคิดว่าเป็นเพื่อนเราอีก จึงบอกให้เข้าไปถ่ายข้างในเลยยยย เราก่อเอ่อออพี่ผมไม่รู้จักเขา จากนั้นก้อเลยไปบอกเขาว่าพี่เขาเชิญไปถ่ายข้างในเลย เขาก้อตื่นเต้นตกใจว่าข้างในเลยเหรออออออ และแล้วภาพก้อออกมาเป็นแบบนี้ อิ อิ สำหรับหลายคนที่อยากจะเลียนแบบหรือใช้รถผมประกอบอีกยินดีเลยนะคับ สุดท้ายเจ้าเบ่า เจ้าสาวฝากขอบคุณพี่บัง และสนามคลอง 5 มา ณ ที่นี้ด้วยนะคับ

ยังไงก้อขอให้มีความสุขกันมาก ๆๆ ๆ นะคับ ว่าแต่ยังไม่รู้จักเลยคับว่าเจ้าเบ่า เจ้าสาวชื่ออารายยยย พอดีจะตามไปเก็บเงินค่าเช่ารถนะคับ :D:D

3. I-PONG

I-PONG Member Member

415
    22
    18
    ก้อรถสวยซะขนาดดดดดด

อิ อิ

4. dek_rayum

dek_rayum New Member VIP

1,720
    21
    0
    คอนเซป " รักกันที่คลอง 5 " อิอิ น่ารักดีครับ ทั้งเจ้าบ่าวเจ้าสาวเลย ยินดีด้วยครับ

5. MOOZAA

MOOZAA Member VIP

418
    15
    18
    น่ารักครับ

6. ดิ้ล Daytona

ดิ้ล Daytona New Member VIP

4,806
    129
    0
    เหนแล้วน่าอิจฉา ทำไมเราไม่มีอย่างนี้มั่งอ่ะ

7. อุ้ม

อุ้ม New Member Member

206
    3
    0
    รถสวยดีครับพี่ครับ
    สุดยอดๆนับถือน้ำใจเลยครับ
    อุตส่าห์ให้คู่รักเค้ายืมรถถ่ายรูป

แต่เฮียเจ้าป่าวแกก็นะ.....มายังไงไม่รู้
    เห็นแกบอกว่าแกรักรถเป็นชีวิตจิตใจ ก็คงมีความสุขกันไป....
    ดีครับคนรักกัน(อิจฉาจริง^_^)

ผมนั่งอยู่บนสแตนด์กับเพื่อนๆตอนแกถ่ายรูปกับรถพี่นั่นแหละครับ
    ตอนแรกก็แอบงงๆว่ายังไงกัน ฮ่าๆๆๆ

8. Ballnuclear

Ballnuclear New Member Member

691
    14
    0
    ไอเดียกาฉูดคร้าบ เจ๋งดีๆ

9. NinjaB11!

NinjaB11! Well-Known Member VIP

2,144
    424
    83
    น่ารักดีคับ...ทั้งรถ ทั้งคน ทั้งเจ้ของรถด้วย...คับ สีสันของชีวิต :D:D:D

10. โต๊ะโต๋

โต๊ะโต๋ New Member VIP

635
    21
    0
    ก็ว่าอยู่ มีงานแต่งใครหว่า

11. Robin

Robin New Member Ads

1,612
    45
    0
    ไอเดียดี เยี่ยมคับ

น่ารักทั้งรถ ทั้งคู่แต่งงานคับ

12. ตุ๊กตายาง

ตุ๊กตายาง New Member Member

472
    22
    0
    ไม่อยากบอกใครเลยว่า ไปคลอง5 ครั้งแรก หลงทาง หลงแบบยาวๆ ไปโผล่ที่ สน.ไหนสักแห่งจำไม่ได้ มืดก็มืด เพื่อนที่ไปด้วยก็ไม่มีใครรู้ทาง ขับตามๆกัน สุดท้ายต้องโทรถาม เพื่อนที่เคยไป + พี่วินมอเตอร์ไซค์แถวนั้น ความจริงก็ไม่ได้ถามหรอก แค่จอดรถข้างทาง เปิดกระจก พี่เขาก็บอกมาเลย เหมือนมีญาน หยั่งรู้ " ตรงไปเลยครับ " ฝั่งขวามือ

13. น่ารักจังเยย....

นู๋จะมีวันนั้นมั๊ยน๊าาาาา!!!!.....(ตะโกนดังๆเผื่อมีคนรู้ตัว..แล้วได้ยิน..หุหุ)

ป.ล. ไว้ยืมบ้างนะค่ะ.....แต่ขอแบบ...ถ่ายขณะขับได้ป่าว.... งิงิ

14. ถ้าชาตินี้ได้แต่งงาน คิดไว้เหมือนกัน ว่าจะไปจัดโต๊จีนที่คลองห้า

พอกินเลี้ยงเสร็จก็เป็นพิธีส่งตัวเจ้าบ่าว เจ้าสาว ก็เอาเอารถเข้าไฟ
    พอไฟเขียวเจ้าบ่าวก็ซัดรถยาวไปจนถึงเส้นชัยเลย

15. SR-Z

SR-Z New Member Member

595
    21
    0
    รถสวย ย่อมไม่ผิด ( เกี่ยวกันตรงใหน - - " )

16. we_zaa

we_zaa New Member Member

1,358
    33
    0
    ทางสตูดิโอก้อช่างคิดเนอะ

17. 1klong2

1klong2 New Member Member

375
    2
    0
    เยี่ยมเลยครับ แต่เวลาเข้าหอ ขอให้นานๆนะครับอย่าไวเหมือนรถโอเพ่น ...............อิอิอิ

18. SmileZ

SmileZ New Member Member

55
    15
    0
    ต้องชอบDrag ทั้งสามี ภรรยาแน่

19. FFw

FFw New Member Member

676
    8
    0
    นึกว่าอีต้นงานเข้าอีกแล้ว เห็นรถหล่อนงานเข้าบ่อยนะยะ เห็นมาโพสต์ในนี้ทีไร มีงานทุกที ยกรถไปตรวจอีกสักรอบเป็นงัย ว่าเป็นรถต่างด้าวอะป่าว

ทำสีแรดหละยังติดลายคิดตี้ แรดดีจริงๆ แรดเหมือนเจ้าของรถ 5555

สตูฯที่มาถ่ายก็ไอเดียบรรเจิดจริงๆ

20. สตูนี้เข้าท่า เปลี่ยนแนวแบบสิ้นเชิงบรรยากาศ

TankEk ถูกใจสิ่งนี้
  21. P@E

P@E New Member Member

561
    15
    0
    เหอะ ๆ น่ารักดี.........

TankEk ถูกใจสิ่งนี้
  22. Madeawsri

Madeawsri New Member Member

58
    143
    0
    น่ารักทั้งคนทั้งรถ

23. lancerck4

lancerck4 Well-Known Member Member

2,280
    52
    48
    นึกว่างานเข้าอีกแล้ว

เจ๋งดี ถ่ายรูปแต่งงานที่คลอง5 ได้ฟิวจิงๆๆ

24. b a n k`

b a n k` New Member Member

21
    1
    0
    โอ้โฮ สวีทเลยครับงานนี้
    คนก็หวาน รถก็หวาน

25. NutZ

NutZ New Member Moderator VIP

266
    15
    0
    เคยคิดเหมือนกันครับ ถ้าแต่งอยากทำแบบนี้บ้าง

แต่ตอนนี้ยังหาแฟนไมได้เลย นอยต่อไป

26. notty

notty New Member Member

873
    20
    0
    น่ารักจิงๆ ทั้งคนถ่ายเเละเจ้าของรถคร้าบ

27. ALTIMA BDA_U13

ALTIMA BDA_U13 New Member Member

384
    12
    0
    เหอๆ น่ารักดีคับ เหนพี่ผู้ชายให้สัมภาษณ์ว่า "รักรถเป็นชีวิตจิตใจ" แนวจิงๆ

28. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    เห็นแล้วน่ารักดีจังเลยคับ รถก้อสวยด้วยคับ ดีใจด้วยคับ

29. ton_AFTER SHOCK

ton_AFTER SHOCK Well-Known Member Member

306
    312
    63
    สงสัยเจ้าบ่าวจะใจรักทางนี้

30. NuchyRacing

NuchyRacing New Member VIP Racer

303
    14
    0
    น่ารักดีอ่ะ
    อยากได้แบบนี้มั่ง จะมีไม๊หน๊อ....

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้