ความแตกต่างของครอสโอเวอร์

การสนทนาใน 'Car Audio & GPS Forum' เริ่มโดย superfan, 6 กันยายน 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. superfan

superfan Member Member

58
    1
    8
    อยากทราบความแตกต่างของครอสแบบเข้า1ออก3มีสองแบบที่ไม่เข้าใจว่าใช้แบบไหนดีอะครับแบบที่ออก
    เป็น หน้า หลัง ซับ หรือว่าแบบออก hi low sub แบบไหนดีกว่ากันครับ ขอบคุณทุกคนที่มาตอบนะครับ

2. Tar E36

Tar E36 New Member Member

137
    4
    0
    มันอยู่ที่คุณเอาไปใช้แบบไหนครับ
    หน้า หลัง ซับ มันก็บอกแล้วว่า สำหรับลำโพง หน้า หลัง และซับ หมายถึง ลำโพง กลางแหลม 2ชุด หน้า หลัง และซับ 1 ชุด ส่วนอีกแบบนั้นไว้สำหรับเล่นแบบ 3way ครับ ใช้กับลำโพงที่แยกขับเสียงแบบอิสระจากกัน คือ แอมป์ขับเสียงสูง เสียงกลาง เสียงตำประมาณนี้อ่ะครับ

superfan ถูกใจสิ่งนี้
  3. superfan

superfan Member Member

58
    1
    8
    ขอบคุณครับ แต่สงสัยว่าทำไมต้องทำให้ต่างกันแวชุดใหญ่ๆๆเขาใช้แบบไหนกันครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้