โพสต์ครั้งแรกของผม ในห้อง Racing forum ครับ เป็นรูป 240 Z ของเพื่อนที่อยู่ ลำปางนะครับ

การสนทนาใน 'Cars Show' เริ่มโดย najake@clubjz, 19 มีนาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. najake@clubjz

najake@clubjz New Member Member

36
    5
    0
    วันก่อน มีสายโทรศัพท์ มาถึงผม เพื่อคุยปรึกษา เรื่อง การแต่ง 240 Z
    ซึ่งผมเองได้ให้รายละเอียดไว้ครั้งนึง

ในห้องซื้อขาย ว่ามีรถที่ทำค่อนข้างดี
    เลยมีโทรศัพท์โทรมาเพื่อขอข้อมูล
    และขอดูรูปรายละเอียดต่าง ๆ อืมมมม

รถคันนี้ค่อนข้างลงทุนเยอะครับ
    คือขุดรถมาขุนแล้วทำ ทำแบบค่อนข้างลงทุนทั้งแรงกาย แรงใจ เวลา

ตัวบอดี้ ใช้เวลาทำตัวถังปะผุ ทำพิ้น งานอย่างดี สีอย่างเนียน
    ใช้เวลาร่วมปี จากนั้นมางานวางเครื่อง

เป็น SR-20DET หลังหัก 6 SPEED

ใช้เวลาเก็บงานจุกจิกซ่อนสายปัดเงาซ่อน อินเตอร์
    ใช้เวลาครึ่งปี รวม ๆ แล้ว ใช้เวลากับฮอบบี้คันนี้ 2 ปี
    ผมดูก้อสวยดีครับ ...ดูเนียน ๆ ตาดี

ผมเองก้อว่าคุ้มครับที่ทุ่มเวลาทำแล้วออกมาค่อนข้างสวนเนียน คลาสสิค

ลองดูเล่น ๆ สำหรับท่านที่ชอบนะครับ
    ว่าง ๆ จะเอารูปห้องเครื่องกะภายในมาลงให้ครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 22 มีนาคม 2007
  2. Aof_Car selection shop

Aof_Car selection shop New Member Member

941
    14
    0
    แจ่มเลยครับน้า

3. najake@clubjz

najake@clubjz New Member Member

36
    5
    0
    ขอบคุณครับ อ๊อฟ...น้าลงได้ทีละรูปอ่ะครับ ทำแบบหลาย ๆ รูปไม่เป็น
    ดูหลาย ๆ เพจ หน่อยนะครับ

ด้านข้างครับ
    กะ น้อง ฟินน์
    พี่ ลีลอยด์
    กะ น้อง ลีโอ

ล้อ 18 X8.5+235-40-18หน้า
    หลัง 18X9.5 +265-35-18

ล้อ S1 ตามสมัยนิยม
    ครับ

4. najake@clubjz

36
    5
    0
    เปิดด้านหลังมา..อะจ๊ากกกกก...ไผมาแอบนอนเนี่ย
    นาย ลีโอ นี่เอง..

( แอร์เย็น เพลงเพราะแน่นอนครับ เด็กยังแบบหลับ เลย เอิ๊ก ๆๆๆ )

ด้านหน้าพอจะเห็น เบาะ R32 GTR คู่นึงนะครับ
    กับระบบชุดเครื่องเสียง Bi-AMP พอประมาณ ..ตีตู้ซับ..12 นิ้ว ซ่อน ที่หลุมยางอะไหล่ไว้ครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 20 มีนาคม 2007
  5. BlackTonbo

BlackTonbo New Member Member

11
    0
    0
    สวยใช่เล่นนะครับเนี่ย

6. joke-jz

joke-jz New Member VIP

67
    3
    0
    สวยงาม รายละเอิยดเนียนดีมากเลยพี่แจ๊ค ล้อสวยโครต

7. cookietime

cookietime New Member Member

39
    1
    0
  8. najake@clubjz

36
    5
    0
    ขอบคุณครับโจ๊ก..2 ปีอ่ะครับ ที่เพื่อนทำ ผมเองก่อช่วยไปดูม่างงง
    คุยเล่นเป็นเพื่อนมั่ง ยุงยง มั่ง ....อ่าววววว

ออกมาเค้าก็ภูมิใจนะครับ
    ขอบคุณทุกท่านครับ.กลับบ้านก่อนครับ..ถ้าได้ออนที่บ้าน จะลงรูปเพิ่มให้ครับ

ลงรูปให้พิ่มเติมนะครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 20 มีนาคม 2007
  9. Jern

Jern New Member Member

6,174
    48
    0
    โหะๆ เนียนจิงๆ

สวย คลาสสิค มากคับ

อยากเห็นจิงๆจัง

ปล.น้าอยู่ อำเภอไหนคับ พอดีผมมีเพื่อนอยู่ อ.เถิน อ่ะคับ

10. Drift X

Drift X New Member Member

27
    1
    3
    โหย สวยสุดๆ เลยครับน้าเจค

น๊าน นานละ เพื่อนผมที่ขับกล่องไม้ขีด(ตุ่น) บอกว่ามี Z จอดอยู่ บ้านพักข้าราชการมั้ง

สภาพภายนอกครบ แต่ผุรอบคัน

ส่วนภายในเนี้ยกริปๆ ขนาดพลาสติดแผงข้างยังไม่ไม่แกะเลย แต่ว่า ตอนนั้นจอดทิ้งไว้ แล้วเหม็นอับ

Fairlady เนี้ยรถในฝันเลยครับ เคยให้มันพาไปดู แต่ว่าครั้งนั้นรถหายไปแล้ว

เห็นว่าเจ้าของเก่ามีสองคัน จอดเก็บ

ใช่รถคันนี้มั๊ยครับน้าเจค รถคันนี้สวยมากๆ ครับ ถ้าเป็นทีเทาควันบุหรี่

มันคงจะแบบว่า ซี๊ด... น่าดู

11. gowest

gowest New Member Member

89
    2
    0
    รถก็สวย ล้อก็แจ่ม...............
    อิจฉา.................มักๆ
    ขอบอก......

รูปครับ.....ขออีก.....ห้องเครือง.....ภายใน.....

12. Marlboro

Marlboro New Member Member

26
    1
    0
    สวยครับผมชอบรถรุ่นนี้มากเลย

13. Foam_Advance

Foam_Advance Well-Known Member VIP

1,823
    45
    48
    สวยมากๆคับ ชอบจิงๆ

14. ferioz

ferioz New Member Member

87
    2
    0
    กำแรกนึกว่ารถ น้า หูยน่าอิจฉาเนาะครับ เมื่อใดผมจะมีจะอี้พ่องนิ

15. Fredy

Fredy New Member Member

710
    84
    0
    เนียนสุดๆ เยี่ยมจริงๆครับ

16. dogtown

dogtown New Member VIP

302
    9
    0
    สุดๆเลยคับ

17. POM CiViC EG

POM CiViC EG Well-Known Member Moderator VIP

1,125
    27
    48
    ขอบคุณครับที่นำมาให้ชมกัน สวยๆๆ ครับ

18. tastesense

tastesense New Member VIP

82
    6
    0
    สวย เนียนครับ

19. MadooMadoo

MadooMadoo New Member Lady Member

25
    2
    0
    Z ในตำนาน wangan midnight

20. nui popular

nui popular Active Member Member

3,726
    13
    38
    โอ้ววววววว รีโทร ชอบๆๆ

ton_AFTER SHOCK ถูกใจสิ่งนี้
  21. DEVILMAN

DEVILMAN New Member Moderator

585
    84
    0
    เข้ามาดู Z ปีศาจ

22. mint_zaa

mint_zaa New Member Member

30
    1
    0
    ชอบๆครับ รถในฝันเลยครับ

23. End

End Active Member Member

525
    39
    28
    ใช่คันที่วิ่งได้ 300 ป่ะคับ เคยอ่านในการ์ตูน :D

ล้อเล่นนะคับ รถสวยเจรงๆ

24. caffein

caffein New Member Member

344
    7
    0
    สวย ทังตัวรถและทะเบียนเลยครับ ชอบๆ

25. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    สวยเนียนเชียวครับ เยีย่มๆ

26. OKUMI

OKUMI New Member Racer

160
    8
    0
    Z ในตำนาน :eek:

27. MOOZAA

MOOZAA Member VIP

418
    15
    18
    สวยครับ สุดอะ

28. NEED RACING

NEED RACING New Member Member

14
    0
    0
    สวยมากๆครับใช่รถคุณจันปะครับ

29. JZA80DriftDancer

JZA80DriftDancer New Member VIP Privilege

1,029
    53
    0
    ชอบ ล้อ ลาย นี่ มากๆ อิอิ อิอิ อิอิ :D

รถหล่อมากๆ ครับบ:D :D

ton_AFTER SHOCK ถูกใจสิ่งนี้
  30. OTH999

OTH999 New Member Member

13
    0
    0
    งามขนาดเลยอ่ะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้