สงสัยงานจะเข้า เศร้าใจ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย RC_ZERO, 20 กรกฎาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. RC_ZERO

RC_ZERO New Member Member

324
    10
    0
    เรื่องมันมีอยู่ว่าตอนนี้ รถผมมันมีอาการแปลกๆ เวลาเลี้ยว มันมักจะมีเสียงดัง (ทั้งตอนเลี้ยวซ้ายและขวา) และมันรู้สึกสะท้านพวงมาลัยอย่างเห็นได้ชัด จึงรบกวนผู้มีประสบการณ์ชี้แนะ (อีกรอบ) ว่ามันเป็นเพราะอะไร ซ่อมประมาณเท่าไหร่ เผื่อจะได้ทำใจซ่อมมันสักที ...... เหนื่อยโดนไปเยอะ :sad:

2. acer3608

acer3608 New Member Member

88
    4
    0
    ผมไม่รู้สาเหตุนะครับแต่เข้าใจอารมณ์ สู้ๆครับ สงสัยโดนไปเยอะ
    เคยคุยกะช่างเค้าบอกว่าอุตส่าทำมาตั้งเยอะจนจาครบหมดแล้วแต่สุดท้ายท้อแล้วทิ้ง
    ทั้งๆที่อีกนิดนึงก็จะเจอทางโล่งๆแล้ว เอาน่าอีกนิดนึงครับ

3. ksaEK97

ksaEK97 New Member Member

628
    333
    0
    >>> เพลา <<<

4. Pond_Ek

Pond_Ek New Member Member

363
    49
    0
    ของผมก็เคยเป็นเวลาเลี้ยวสุด หรือกลับรถเนี่ย ดังหนักเลย แต็กๆๆๆ ก็เป็นที่เพลาอย่างที่พี่โจบอกแหละคับ ยังไงก็หายไวๆนะคับ

5. coupe_man

coupe_man New Member Member

41
    2
    0
    เพลาหัวนอกครับเอาไปซ่อมได้ หรือซื้อของบิวก็พันกลางๆครับ

ส่วนเป็นข้างไหนต้องขึ้นดูครับ แต่ผมเดาว่าปลอกหุ้มเพลาข้างนั้นน่าจะขาดอยู่ครับ เป็นต้นเหตุทำให้มีทรายเข้าไปที่หัวเพลาจนทำให้พังได้ครับ

6. jee12345

jee12345 New Member Member

13
    2
    0
    ของ 555 ก็ใช้ได้นะ ใช้อยู่ ประหยัดค่าใช้จ่ายได้เยอะ เปลี่ยนหมดเลย ทั้งนอก-ใน แต่ยางหุ้มเอาของแท้ลองคิดเปรียบเทียบดูละกาน

7. RC_ZERO

RC_ZERO New Member Member

324
    10
    0
    แล้วทำที่ไหนดีอ่ะ อยู่แถวพระราม 2 คับ ราคาประมาณเท่าไหร่ แล้วมันจะจบมั้ย ขอบคุณสำหรับความคิดเห็นดีๆ คับผม :cool:

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้