ต้องเคาะไดสตาร์ท รถถึงติด

การสนทนาใน 'EG 3D Club' เริ่มโดย yakuza99, 19 กรกฎาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. yakuza99

yakuza99 Guest

0
    0
    0
    ขอถามเพื่อน ๆ หน่อย คับ รถผม ขับไปจอดแล้วมันไม่ติด(ขับยาว ๆ)มันเงียบไดไม่หมุน วิธีแก้เอาค้อนไปเคาะ ที่ไดสตาร์ท 2-3 ครั้ง แล้วมาสตาร์ท ติดเลยคับ กลับบ้านได้ พอมาถึงบ้าน ลองสตาร์ทใหม่ ก็ติดนะคับ งงมาก ๆ เป็นที่อะไรคับ ใครเคยเป็นช่วยมาเล่าให้ฟังหน่อยคับ

2. num-eg3d

num-eg3d New Member Member

23
    0
    0
    ไดไกลจะไปแล้วครับ

^ ^

เช็คสายไฟที่ปลัคไดว่าหลวมเป่า ( เพื่อไม่แน่น )

เหงว่าถอดอะไรซักอย่างมาทำความสะอาดก็ไช้ซักพักใหญ่ๆได้แล้วอ่าครับ

^ ^

อย่าเคาะมันแรงน้า...เด๋วมาจะไม่ติด อิกตลอดไป

^ ^

3. EG8.5

EG8.5 Guest

0
    0
    0
    น่าจะเป็นที่ลูกปืนตูดไดหรือหน้าได หรือแปลงถ่านครับ เพราะคืออาการเดียวกัน

4. broom

broom New Member Member

923
    46
    0
    ผมเล็งไปที่แปรงถ่านครับ มันน่าจะใกล้หมดแล้ว

5. nop_per

nop_per New Member Member

28
    0
    0
    มีอยู่2 กรณีครับ 1.ที่ออโตเมติคเสีย หรือ2.ที่แปรงถ่านสึกหรอ
    ลองเช็คดูครับแต่เท่าที่บอกอาการมาผมว่าเป็นที่ออโตเมติคเสียครับ
    ตัวออโตเนี้ยพอเราเคาะมันจะใช้ได้อีกสักระยะนึงแล้วมานก้อจะเดี้ยงไปเลย
    แต่ถ้าเป็นที่แปรงถ่านกลับมาถึงบ้านแล้วสตาร์ทอีกมันจะไม่ติดอ่ะครับ
    แต่ในกรณีที่ผมเจอคือสตาร์ทแล้วมานแป๊กไปเลยคล้ายๆ
    กับของคุณแต่เช็คแล้วออโตไม่เสียถ่านก้อยังเหลือเยอะพี่ผมบอกว่า
    ไฟที่จ่ายมาไม่พอทั้งที่แบตเต็มออโตมันเลยยิงไปไม่ถึงเฟืองพี่ผมเค้าเลย
    ใส่อุปกรณ์ตัวนึงเข้าไปมันเป็นก้อนกลมๆเล็กต่อเข้ากับวงจรไฟของไดร์
    เค้าบอกว่ามันจะช่วยเพิ่มกระแสทำให้ออโตมันทำงานได้แล้วผมก้อไม่
    รู้ด้วยซิว่าเค้าเรียกว่าอะไรได้ข้อมูลเพิ่มจะมาบอกครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 19 กรกฎาคม 2008
< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้