ถามผู้รู้เกี่ยวกับล้อแม๊ก R10 ครับ

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย kdslimited, 19 กรกฎาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. kdslimited

kdslimited New Member Member

2
    0
    0
    คือตอนนี้ผมใช้ R10 อยู่อ่ะครับ แบบเดิมๆ ตอนนี้ใช้ขอบ 15 อยู่ แต่อยากจะเปลี่ยนเป็น 17 อ่ะครับ
    ไม่ทราบว่าต้องเปลี่ยนแปลงอะไรบ้าง (น้อยที่สุด) แล้วควรใช้ยางขนาดไหน
    รบกวนผู้มีประสบการณ์ช่วยแนะนำ หรือออกความเห็นหน่อยนะครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

2. indy.presea

indy.presea New Member Member

81
    1
    0
    หวัดดีคับ จาใส่ขอบ17ก็ต้องหายางซัก205-40-17 ท่าจาดีกว่าอ่ะคับถ้า 45 กลัวว่าจาติดอ่ะคับ
    หาที่ออฟเซทพอดีกะของเดิมคับกันล้อเวลาเลี้ยวติดไว้หน่อยก็ดี โหลดซัก2นิ้วก็หล่อแล้วล่ะคับ

3. tOon`

tOon` Well-Known Member Member

2,324
    43
    48
    ถ้าถามผม นะครับ

R10 ใส่ขอบ 16 ลายนี้ผมว่าสวยอะ

ใส่ลาย skyline R32 อะครับ GTR หรือ GTS ก็ได้ครับ แล้วแต่

ทำอะไรบ้าง
    แปลงดุม 5/114
    หาอแดปเตอร์ 5/114 ออก 5/114 ขนาด 1 นิ้ว (มันจะล้นพอดีเป๊ะๆ)
    หาล้อ มาให้พร้อม
    เปลี่ยนยาง

งบประมาณ 35000 บาท ไม่เกินนี้ครับ หล่อแน่นอน

4. เสก R10

เสก R10 New Member Member

807
    8
    0
    กระผมใส่ 17 ยาง 205 40 17 ครับไม่ได้รองสเปเซอร์นะล้อหน้าเวลาเลี้ยวติดนิดหน่อย ส่วนล้อยางเกือบตืดเบ้าโชคอ่ะครับเเต่ไม่ติดเหลืออีกนิดเดียว...เต่มันจหุบเข้าข้างในหน่อยนะครับถ้ารองสเปเซอร์ซักนิดก็เต็มซุ้มพอดี..สวยๆ...

เเต่ยาง 40 กระด้างนะครับ...ถ้าจะเอานุ่มหน่อยก็ 45 ครับเเต่ตอนผมใส่กะล้อนี้ล้อหลังมันติดเบ้าโช้คครับ..อาจเป็นเพราะออฟล้อมันไม่เท่าเดิมครับเต่ถ้ารองสเปเซอร์อย่างที่บอกก็น่าจะใส่ 45 ได้นะครับ

หรือ 16 เเบบน้องตูนบอกก็ได้ครับ..สวยเหมือนกันนุ่มกว่าเเน่นอน..ลองดูได้ครับ..ฮิอิ

5. kdslimited

kdslimited New Member Member

2
    0
    0
    ขอบคุณนะครับ
    แล้วจะลองเอาไปทำดู แต่เท่าที่อ่าน สงสัยต้องเปลี่ยนเป็นขอบ 16 น่าจะดี นุ่มกว่า
    แต่ถึงยังไงก็ขอบคุณทุกความเห็นนะครับ ขอบคุณคร๊าบบบบบบบบบ...

6. ironman

ironman New Member Member

443
    90
    0
    เปลี่ยนเมื่อไหร่ PM มาบอกหน่อยนะคร้าบ กำลังหาแม็กขอบ 15 ไปใส่รถพอดีคร้าบ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้