ใครทราบเกี่ยวกับปรับบูสไฟฟ้าของ hks evc 3 มั่งคับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย p_e36, 2 พฤศจิกายน 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. p_e36

p_e36 New Member Moderator

360
    10
    0
    อยากถามว่าค่า offset อะคับมันจำเป็นต้องปรับไมคับ เห็นบางคนบอกว่าให้ปรับไว้ที่ 100 แล้วถ้าเราปรับไว้มากกว่านั้นหรือน้อยกว่านั้นจะมีอะไรเกิดขึ้งมั่งอะคับ แล้วตัวนี้เวลาเราถอดแบตออกไว้นานๆๆต้องเลิ่นนิ่งใหม่ไมคับ แล้ววิธีเลิ่นนิ่งต้องกดคันเร่งสุดเลยไมคับ แล้วต้องใช่เกียรอะไรเวลาเราเลิ่นนิ่งอะคับ หรือเกียรอะไรก็ได้....

2. vampire258

vampire258 New Member VIP

1,639
    25
    0
    สมมติว่า

set บูสไว้ 1 bar

แล้ววัดบูสขึ้นไม่ถึงให้ ลด Offset ลง
    กลับกันถ้าบูสเกิน ให้ เพิ่ม Offset เข้าไปอีก

ค่ากลางคือ 100 ครับ

ลองดูนะ

3. พี่น้องท่านใดมีวิธีติดตั้งปรับบูสไฟฟ้ารุ่นนี้ที่เป็นภาษาไทยหรือท่านที่บอกวิธีติดตั้งและเซทอัพทุกขั้นตอนบอกผมหน่อยครับคือไม่เคยใช้เลยซื้อมาแล้วแต่ใช้ไม่เป็นครับ ขอบคุณมากครับ พี่น้องครับ

4. we_zaa

we_zaa New Member Member

1,358
    33
    0
    ขายให้ผมก้อได้ครับ คริคริ

5. Pom-AWD

Pom-AWD New Member Member

353
    9
    0
    ของผมมีแต่คู่มือภาษาปะกิต
    ลองโหลดไปอ่านดูก่อนไหมครับ
    ถ้าสงสัยตรงไหนก็ถามได้ครับ

ที่จริงผมใช้ EVC 4 อยู่ แต่ก็น่าจะคล้ายๆ กัน

6. Pom-AWD

Pom-AWD New Member Member

353
    9
    0
    อีกไฟล์ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้