ช่วยหน่อยครับงานเข้าครับ

การสนทนาใน 'MR2 Club' เริ่มโดย pom-wish, 21 ธันวาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. pom-wish

pom-wish New Member VIP

374
    6
    0
    คือว่าเมื่อวานผมขับรถไปเที่ยวกับเพื่อนที่บางแสนแล้วปัญหามันก็เกิดตรงที่ว่าพอขับไปได้สักพักใหญ่ๆๆครัชมันก็หายครับคือเวลาเหยียบครัชแล้วมันจมหายแล้วเข้าเกียรไม่ได้เลยครับถามช่างเขาบอกว่ามันเป็นที่ปั้มครัชตัวบนคือพอมันร้อนแล้วมันก็จะซึมออกมาแต่ไม่ได้รั่วเขาเลยแนะนำให้ผมเปลี่ยนแม่ปั้มตัวบนใหม่ก็เลยอยากทราบว่าผมจะหาได้จากที่ไหนและราคาประมาณเท่าไหร่ครับ และอีกเรื่องนึงก็คือผมขับมาด้วยความเร็วแล้วไฟมุมด้านหน้าใต้ไฟป็อบอัพที่เป็นไฟขาวมันหลุดออกไปแล้วอยากทราบว่ามันมีขายแยกหรือเปล่าหรือว่าถ้าจะเบิกใหม่เบิกได้ที่ไหนและราคาประมาณเท่าไหร่ครับ

2. JiMmY_DioZ

JiMmY_DioZ Member Member

218
    2
    18
    ลองเช็คซีลปั้มก่อนคับ ของผมตอนแรกก็นึกว่ารั่ว แต่เปลี่ยนแคซีลก็หายคับ 800 บาท

ส่วนปั๊ม ถ้าจำไม่ผิด ประมาณ 4000 หรือเปล่า

แต่เคยเห็นคุณตี๋ Mok_ บอกว่าใช้ของกระบะรุ่น tiger หรืออะไรสักอย่าง แทนได้ ลองหาเบอร์คุณตี๋ดูนะคับ

ส่วนเรื่องทับทิมมุมไฟหรี่ ผมว่าคงต้องซื้อยกชุดอะคับ

ซื้อตัวที่เป็นใสๆ ไปเลยคับ เห็นขายอยู่ 4 - 5 พัน

3. Piruwat

Piruwat Member Member

148
    2
    18
    แม่ปั๊มครัทช์ตัวบน เบิกศูนย์ก็ได้ครับผม

ตรงรุ่นเลย ราคาประมาณ 3000 กว่าบาทครับผม

ปล. อาการนี้ อย่าปล่อยไว้นานนะครับผม เพราะถ้าเข้าเกียร์อยู่

แล้วผลักลงมาเกียร์ว่างไม่ได้ บางครั้งครัทช์จะจับ แล้วรถจะเคลื่อนไปข้างหน้าด้วยตัวเอง

ถึงแม้ว่าจะเหยียบครัทช์สุดอยู่ก็ตามครับผม

ปล. ซ่อมเสร็จไวไวนะครับผม

ก๊อตครับ

4. ขอตอบเรื่องไฟขาวเพิ่มครับ

ไฟขาวมีสองแบบนะครับ คือ แบบที่ทับทิมเหมือนของโรงงาน อันนี้จะแพงครับ 5-6 พัน บาท

ส่วนอีกแบบมันจะดู millenium หน่อยๆ ไม่เหมือนของโรงงาน อันนี้จะถูกกว่าครับ ประมาณ 3-4 พัน ครับ

(จริงๆ ของมันไม่แพงหรอก แต่มันแพงค่าขนส่ง ถ้ามีใครรู้จักหิ้วเข้ามาก็จะได้ราคาถูกเลยครับ เพราะโดยปกติค่าขนส่งก็ล่อไป ประมาณเกือบๆ 2000 แล้ว ยิ่งเป็นของที่แตกได้แบบนี้มันยิ่งชาร์ตเพิ่มครับ)

ผมลืมบอกไป........มันมีแบบรมดำ ด้วยนะครับ เผื่อชอบ :D

แก้ไขล่าสุด: 21 ธันวาคม 2008
  5. SW-20->00GT

SW-20->00GT New Member Member

142
    1
    0
    ไฟขาวผมมี ตัวspec เมกาเงาๆนะครับ มือหนึ่ง อยากได้บอกละกันครับ

6. pom-wish

374
    6
    0
    ขอบคุณทุกท่านครับตอนแรกนึกว่าจะไม่มีใครมาตอบซะแว้ว

7. PoP_NaRaKa

PoP_NaRaKa New Member VIP

197
    1
    0
    ไปที่ ร้าน ขาย อะไหล่ คับ บอก ซื้อ ชุดซ่อม (ช่าง ที่ ทำ ให้ ผม เค้า เรียก งี้ อะ คับ ผม เปลี่ยน ใส่ mr มา 2 คัน แระ แบบ นี้ เลย) ถอดเอา ไป ให้ เค้า ดู ก้อ ด้าย คับ ไหน ๆ แร้ว ก้อ เปลี่ยน ชุดซ่อม บน ล่าง เลย ครับ เพราะ บน ไป แร้ว ล่าง ก้อ น่า จะ ไม่ นาน คับ :)

8. AraRick

AraRick New Member Member

78
    1
    0
    หน้าตามันเป็นไงอะวิน แอบสนอะ ของพี่ยังเป็นเหลืองอยู่เลย เดี๋ยวมกรานี้จะกลับละ อยากใส่blow offด้วย ทำที่ไหนดีเนี่ย

9. SW-20->00GT

SW-20->00GT New Member Member

142
    1
    0
    นึกว่าพี่ขายไปเเล้วนะนี่ ไว้เอารูปให้ดูฮะ เอาไฟหน้ากับไฟท้ายที่ผมเคยชอบที่สุดให้ดูก่อนเเละกัน เหนรถสีคล้ายรถพี่:) อิอิ... ปล.Blow off น่าจะทำได้หลายที่นะพี่

10. AraRick

AraRick New Member Member

78
    1
    0
    ไฟท้ายแอบโดน กลางคืนน่าจะสวย อยากได้ๆ ทำให้หน่อยสิ

11. nu2000gt

nu2000gt New Member Member

217
    3
    0
    ปั้มครัชเปลี่ยนชุดซ่อมได้หลักร้อย
    ส่วนกันชนboderชุดไฟต้องยอมเอาสกูรยึดไม่งั้นหลุดหายตลอด

12. pom-wish

374
    6
    0
    ผมเปลี่ยนชุดซ่อมไปแล้วครับโดนไป1500ครับแต่ไม่หายเลยต้องเปลี่ยนทั้งแม่ปั้มเลยครับแต่ตอนนี้หาได้แล้วครับ 4 พันกว่าๆๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้