เครื่องติดๆ ดับ ๆ ทำงัยดีครับรบกวนด้วยครับ

การสนทนาใน 'EG 3D Club' เริ่มโดย tuneman, 31 กรกฎาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. tuneman

tuneman New Member Member

11
    0
    0
    ใช้เครื่อง d16a auto ขับๆมาอยู่ดีๆ พอดับแล้ว ไม่ติดอีกเลย ติดบ้างขับไปหน่อยก็ดับ รอบต่ำมากๆแล้วก็ดับ ให้ช่างเช็คดูบอกว่าจานจ่ายไม่ดี ถอดออกมาล้างทำความสะอาด แล้วก็ใช้งานได้ แต่ว่ารอบมักจะสวิงเวลารอบต่ำๆ กับเวลาออกตัว เช็คปั๊มติ๊กแล้วก็ปรกติ เปลี่ยนกรองเบนซินแล้ว เพราะใช้แก๊สโซฮอล์ เปลี่ยนไดชาร์ตแล้ว หัวเทียนก็ปรกติ เปลี่ยนเป็นกรองเปลือยแบบใส่กรองเดิมของ hks ผมควรตรวจเช็คอะไรต่อดีครับ รบกวนด้วยครับ แล้วจานจ่ายของ d16a กับ d15b ใช้ด้วยกันได้เปล่า ถ้าใช้ไม่ได้ ของ d16a เชียงกงราคาเท่าไร่ครับ และท่านใดมีบ้าง

2. broom

broom New Member Member

923
    46
    0
    ลองเช็คไฟจุดระเบิดดูครับ ว่าไฟกระโดดข้ามหัวเทียนแรงดีไหม? ยิ่งถ้าเป็นตอนเครื่องร้อนๆ ให้เปลี่ยนคอยล์จุดระเบิดในจานจ่ายครับ ราคาเซียงกงตัวไม่น่าจะกี่บาท น่าจะอยู่หลักร้อย จะต้นหรือปลายก็แล้วแต่ร้านและสภาพครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้