ยางหัวโช๊ค

การสนทนาใน 'Neon Club Thailand' เริ่มโดย jit95, 12 มิถุนายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. jit95

jit95 New Member Member

382
    0
    0
    ปกติ นีออนมียางหัวโช๊คมั้ย คือรถผมเวลาตกหลุมแรงๆ มันจะดัง แป๊กๆๆ แรงๆเหมือนเหล็กชนกันนะ
    มันจะเกี่ยวกับยางหัวโช๊คสึกมั้ยเนี่ย รถเจ้าของเดิม โหลดมาและยางขอบ 16 ครับ

2. ekk@5852

ekk@5852 New Member Member

525
    0
    0
    มันเป็นยังไงคับ ไม่เห็นมีลูกยางแถวหัวโช้คเลย มีแต่ยางกันกระแทก (มันไม่น่าดัง)
    มันอยู่หน้าหรือหลัง อ่ะครับ?
    แล้วดูพวกบูซต่างๆหรือยัง เช่น ปีกนก หรือลูกหมากต่างๆแล้วอ่ะเป่า...

3. jit95

382
    0
    0
    น่าจะใช่ยางกันกระแทกหรือปล่าว

4. ekk@5852

525
    0
    0
    ลองตรวจเช็คเบื้องต้นดูครับ
    - โช๊คอัพ
    - ไม้ตีกลอง
    - ลูกหมาก
    รถผมเคยโช๊คอัพแตก มันดังกึกๆตลอด โยกได้เลย หลวมมาก
    :)

5. @466

@466 New Member Member

10
    0
    0
    น่าจะเป็นยางกันกระแทกหรือป่าวคับ คือผมพึ่งไปอัดโช้คมา ทางร้านเปลี่ยนยางกันกระแทกมา 4 ตัว ดูในบิลอ่ะ แต่ไม่ได้ดูตอนเค้าทำ ไม่รู้ว่ามันใส่ตรงไหน

6. neoaut

neoaut New Member Member

96
    0
    0
    ไปอัดโช้คมาที่ไหนครับ ราคาเท่าไหร่ แล้วหลังจากใช้งานเป็นอย่างไรบ้างครับ แล้วยางกันกระแทก 4 ตัวเค้าคิดเท่าไหร่หรอครับ อยากรู้จัง

7. @466

@466 New Member Member

10
    0
    0
    ทำแถวศรีนครินทร์ อัดน้ำมันกึ่งแก็ส คู่ละ1500 ยากกันกระแทกตัวละ 150 แล้วก็เปลี่ยนวาล์วโช้คคู่หน้า 2 ตัว 600 รวม4200 รับประกัน1ปี
    การใช้งานขอลองใช้ซักระยะนึงก่อนเพราะไม่ได้ขับนีออนทุกวันแต่ยังงัยมันก็ดีขึ้นกว่าเดิมแน่ ๆ

8. jit95

382
    0
    0
    ตำแหน่งยางกันกระแทกมันอยู่ตรงไหนนะครับ

9. neoaut

neoaut New Member Member

96
    0
    0
    มันสวมอยู่ในแกนนั่นแหละครับ รู้สึกว่ากระทู้เก่าๆ เคยมีรูป

10. torspc

torspc Guest

0
    0
    0
    ที่โช๊คหน้าจะมีลูกปืนหัวโช๊คอยู่ เป็นตลับถ้าแตกก็ดังตอนขึ้นเนินลูกระนาด ตอนเลี้ยวก็ดัง ลองเอามืดขย่มตรงเบ้าโช๊คแรงๆ ถ้าดังก็น่าจะใช่ พึ่งไปทำโช๊คที่ร้านเฟิร์สมา ก็ดีนะแต่ด้านหลังกระเด้งไปนิด ว่าจะเปลี่ยนลูกปืนหัวโช๊คเหมือนกัน โทรไปถาม บอกว่ามีอะไหล่ พอตอนทำจริงๆต้องรอซื้ออะไหล่ที่วรจักร เซ็งเล็กๆ ต้องรีบใช้รถด้วยเลยยังไม่ได้เปลี่ยน

11. ekk@5852

525
    0
    0
    ยางหัวโช๊คปกติความสูงมันจะมากมั้ยคับ และโช๊คติดรถมีมามั้ย คือยางที่ติดรถผมมามันสูงประมาณ 2 นิ้ว
    และมีอยู่ข้างเดียว ผลก็คือมันขึ้น-ลง ได้ไม่สะดวก มันกระด้างเวลาลงลูกระนาดรถแกว่งไปมามันยุบได้ข้าง
    เดียว ผมเลยจัดการตัดมันออกให้เหมือนอีกข้างนึง ปรากฏว่ารถนิ่ง นุ่มกว่าเดิมมากมาย แต่ไม่รู้มันจะขึ้นไป
    กระแทกกับเบ้าหรือเปล่า...รถคันอื่นมียางกันกระแทกมั้ยคับ

12. ekk@5852

525
    0
    0
    เท่าที่ใช้งานหลังจากเอายางหัวโช๊คออก ผ่านครับ ไม่ชนกับเบ้าโช๊คแม้จะตกหลุมแรงๆ และนั่งหลายคน:D

13. jit95

382
    0
    0
    สงสัยของผมมันดัง ตรงที่เจ้าของเดิมเค้าไปโหลดมาแน่เลย เจอหลุมที่ใหญ่ โช็คมันจะยุบจนสุดแล้วดังแป๊ค อย่างแรงครับ แต่ถ้าเนินหรือหลุมไม่ใหญ่มันก็นิ่มนะ
    หรือลงเนินเนี่ยมันนิ่มได้ใจ แต่เจอสันสะพานสูง 2 นิ้วเนี่ยมันดังครับน่าสงสารรถ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้