ถามเกี่ยวกับD4D ปี2001ขอคำชี้แนะด้วยคับ

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย ไมตี้แมน, 27 สิงหาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ไมตี้แมน

ไมตี้แมน New Member Member

2
    0
    0
    คือกำลังจะเปลี่ยนรถคับเดิมใช้ไมตี้ตอนเดียวกำลังจะซื้อไทเกอร์ D4D ปี2001มือสองคับเลยอยากถามพี่ๆในคลับว่าน่าใช้มั๊ยเครื่องยนตืปีนี้เป็นยังไงมีตรงไหนไม่ดีขอชี้แนะด้วยคับ

2. joe_non@HLc

joe_non@HLc New Member Member

2,833
    38
    0
    โดยรวมๆดีมากครับ เครื่องยนต์ก็ดีครับ กำลังจะหาเงินเปลี่ยน เป็น jโบ แหล่ะ ขับตามตูดตลอดเลยมะไหว ตามมะทัน หุหุ

3. Hang@HLc

Hang@HLc New Member Member

3,018
    51
    0
    ตามตูดด้วยหรอ เอไม่เห็นนะ :D:D:D:D:D:D

4. GAUSS

GAUSS Well-Known Member Member

4,354
    50
    48
    แอร์ ครับ ใส่ฟิลเตอร์กรองไม่ได้ตันเร็ว
    ลูกปืน ไดร์ชาร์ท ครับ เดิมเป็นแบบ 2ชั้น ของผมเปลี่ยนมาใช้ลูกปืนชั้นเดียว
    สายพานเครื่องครับ จะไปเร็วหน่อยถ้าไม่ค่อยได้ขับ
    แอร์โฟร์ หมั่นเข้าศูนย์ทำความสะอาดครับ
    ที่เห็นอีกอย่าง ท่อน้ำทิ้งแอร์ หาสายยางมาสวมครับในห้อง D.i.Y ลงไว้ให้
    ตัวเสียบสายฉีดน้ำล้างกระจกหน้าแตกบ่อย ใต้ฝากระโปร่ง ของผมเอาข้อต่อสายออกซิเจนตู้มามาเสียบแทนครับ

เห็นด้วยกะคนข้างบนนะ แอร์ตันใวมากๆ แล้วท่าน้ำทิ้งนะ ให้มะจิ้ดเดียว ยังกะไอ้จู๋เด็ก ทำมายาวๆหน่อยไม่ได้ไงไม่รุ้ อย่างอื่นก็โอเชครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้