ปัญหาเกี่ยวกับระบบไฟครับ ปรึกษาหน่อย

การสนทนาใน 'Motorcycle Forum' เริ่มโดย ไอวี่ 555 ตอนนี้ขับcโว้ยย, 18 กรกฎาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
    wave100 ตัวเก่าครับ ไม่ได้ขับมา3-4เดือน พอเอาออกมาขับ บิดกุญแกไปที่ on ไฟเกียร์ไม่ติดครับ
    ก็คิดว่าแบตหมด หลังจากใช้รถมาได้2-3อาทิตย์ไฟก็ยังไม่มาครับ ถอดแบตมาไฟไม่มีครับ
    อาการนี้เปลี่ยนแบตจะหายมั๊ยครับ หรือเป็นที่ระบบชาร์ตไฟครับ

1. เงียบ.........

2. เซียนตุ่น

เซียนตุ่น New Member Member

12
    0
    0
    ลองเปลี่ยนแบตดูคับ(แบตเดิมๆที่ติดรถนะคับ)ถ้าเปลี่ยนแล้วไม่ไฟไม่ขึ้นไล่ดูตามสายไฟเลยคับว่าตรงไหนบกพร่อง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้