เรื่องบั้นทายคับ

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย ECU 24, 19 กรกฎาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ECU 24

ECU 24 New Member Member

510
    7
    0
    มีใครพอรู้ไหมคับว่าบั้นทายEK9 มีขายที่ไหนคับราคาเท่าไรคับแส้วถ้าเราจะมาตัดตูดSIออกแล้วเราไส่
    ตูดEK9ความยาวมันเท่ากันหรือเปล่าคับแล้วมันต้องแปลงช่วงล่างด้วยหรือเปล่าคับอยากโดนมากๆถ้ามันมี
    ลู้ทางเดี่ยวจะจัดไปให้เพื่อนๆพี่ไปให้ชมกันคับขอความคิดเห็นหน่อยคับว่ามันดีหรือไม่ดีคับผมขับคันนี้ตลอดแล้วอะคับไม่คิดจะเปลี่ยนแล้วคับขอบคุณคับแล้วสัดส่วนมันเท่ากันใหมคับสูงต่ำกว้างเท่ากันไหมคับ

2. ECU 24

510
    7
    0
    ฮะ อยากรู้จริงคับ

3. tamako

tamako New Member Moderator

3,038
    88
    0
    ทำได้แต่แจ้งขนส่งไม่ได้ ครับ ราคาก็ อยากครับๆEK9 ก็น่าจะมี สามแสนครับ

4. bookSI

bookSI New Member VIP

1,237
    51
    0
    ตามนั้นคับ

5. ECU 24

510
    7
    0
    ผมมีคนพอที่จะทำให้ได้คับเข้าบอกว่ามันเป็นสองประตูเหมือนกันเเต่ราคาหลังอย่างเดี่ยวหรือคับสามแสนเลยหรือคับผมต้องไปจ้างคนข้า
    ในอีกทีอะคับเพราะเค้าเคยทำ200sxแปลงหน้าเป็นS15แล้วอะคับเค้าบอกว่าไม่ว่าจะเป็นรถอะไรก็แล้วแต่ขอให้เป็นเพดหน้าให้ตรง
    แล้วต้องเป็นสองประตูเหมือนกันถ้าสำเนาเป็น4ประตูแต่ไปเปลี่ยนเป็นสองประตูจะโดนภาษีหนักแล้วจะอยากมากต่อให้เพดตรงก็
    ช้วยอะไรไม่ดายคับผมแต่ราคาอะคับมันแน่นอนเลยหรือคับรถผมปี96คับมันจะได้อะเปลาคราบ

6. Tuned by Tommy

Tuned by Tommy New Member Member

766
    29
    0
    ทำเลยครับน้อง สัดส่วนเท่ากันแน่ๆครับ อยากเห็นเป็นแนวทางครับ สวยแน่นอน :D

7. tamako

3,038
    88
    0
    คือราคาที่ว่า 3 แสน คือทำเป็น EK9 แบบครบๆครับ ถ้าจะเอาแต่ตูดมา ทำเป็น EK3 EK4 ภายในสีเดิม เบาะเดิม ก็ได้ครับ ไม่ว่ากัน แต่
    ทำทั้งที ไม่สุด จะทำทำไมครับ นี่แค่เป็น EK9 น่ะครับ ยังไม่รวมของแต่ แบบ Mugen EK9 รึไม่ก็ Spoon EK9 น่ะครับ
    แระมันก็ไม่ได้แค่แปะตูด ก็ได้น่ะครับ มันต้อง ครึ่งคันเรย สั่งตัด หลังคามาทั้งบาน แบบได้เสาA ด้วย กระจกหูช้างครึ่งคันหลังก็
    ไม่เหมือน เบาะหลังก็ไม่เหมือน คือ ผมว่าสี่งหัว-ท้ายเข้ามา พร้อม เครื่อง ภายในทุกชิ้น ครบๆกว่า
    คิดราคาแบบ ถูกสุด หัว-ท้ายตัด แบบรื้อ ดีๆ 200000
    ทำสี ตัดต่อ 100000
    แจ้งประกอบ ลงเล่ม ใต้โต๊ะ ไม่ทราบจริงๆครับ
    ราคาประเมิน จาก ประสบการณ์น่ะครับ อาจถูกว่ารึแพงกว่า ตามความสามารถของบุคคล ครับ

8. Tuned by Tommy

Tuned by Tommy New Member Member

766
    29
    0
    ทำไม่กลัว กลัวไม่ทำ 555 :p

9. tamako

3,038
    88
    0
    up หน่อย เห็นจะตั้งใจทำจริง

10. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    ตามเบสบอกเลยครับ

11. cvc type R

cvc type R New Member Member

367
    9
    0
    โหดแสรด

12. ~*MANIA*~

~*MANIA*~ New Member Member

94
    23
    0
    ลองสอบถามน้ามาด mardbody คูครับ

13. non117

non117 New Member Member

76
    5
    0
    มีทั้งคัน โครงขาย 100000 สนใจก็โทรมาเลยคับ
    0851561515 นนท์ครับ

14. tamako

3,038
    88
    0
    มี ของ แย้วววววว จัดเรยคร้าบบบบบบบบบ

15. ECU 24

510
    7
    0
    ผมไปถามมาแย้วรวมทั้งหมดประมาณ450000คับแล้วแต่สภาพนะคับราคานี้แบบBABAแต่จะให้ครบที่อู่เค้าบอกว่าหัวกับท้ายแต่เค้าบอกว่าตูดก็ได้ถ้าไม่ซีเรียดแต่ต้องหาสภาพดีๆถ้าสภาพไม่ดีปะเคาะมันใช้ค่าใช้จ่ายเพิ่มอีกคับมันมากมายเลยทีเดี่ยวนะคับสภาพก็ดูแล้วแต่สภาพของคับวิ่งเรื่องนี้อยู่ประมาณอาทิตย์หนึงคับผมรู้ว่าถ้าสภาพดีของจะแพงมากที่เชียงกงบางนามีอยู่ร้านหนึงคับสภาพแม่งนางฟ้าคับแต่ราคาเค้าขายอยู่380000คับค่าของอย่างเดี่ยวคับเค้าไม่ลดสักบาทแต่ของเค้งเจ๋งจริงตอนผมไปดูมีคนขับEK9มาดูเหมือนกันมากับเพื่อนสงสัยน่าจะจบผมไม่รู้นะคับรองไปเดินดูคับผมขอไปเก็บตังก่อนแต่ผมก็ลืมดูชื้อร้านสะด้วยคับ ปล. ทำได้คับแต่แม่งบานปลายแน่นอนแต่ต้องมีสักวันเพราะผมเห็นแล้วแม่งโดนสุดๆๆซื้อใหม่ไม่ไหวขอเอาท้ายปะกบแวกัน55555

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้