ขอคำชี้แนะเรื่องวัดรอบหน่อยคับ

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย BIGBOSS_ANNY, 25 มิถุนายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. BIGBOSS_ANNY

BIGBOSS_ANNY New Member Member

125
    0
    0
    คือพอดีจะซื้อมาใส่ อ่ะคับ

แต่ไม่รู้ว่าตัวไหนมันดี

ช่วยแนะนำหน่อยคับ ขอราคากลางๆ อ่ะ คับแพงมากมะมีตัง ^_^

ขอบคุณคร้าบบบ....

2. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    Auto meter ครับ ราคากำลังดี แถมชัวร์ด้วย
    Defi ก็ดีครับ ราคาอาจจะแพงหน่อย แต่สวยสุดๆ

3. tamako

tamako New Member Moderator

3,038
    88
    0
    ^
    ^
    ไม่แนะนำ TOSER เหรอจ้า ยี่ห้อนี้ก็น่าใช้นะ

---------- เพิ่มกระทู้เมื่อ 21:23:49 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 21:23:33 ----------

^
    ^
    ไม่แนะนำ TOSER เหรอจ้า ยี่ห้อนี้ก็น่าใช้นะ

4. JiGoRo

JiGoRo New Member Member

257
    4
    0
    ^
    ^
    ^
    แล้ว p' ใช้ของไรง่ะ

5. MugenTypeR

MugenTypeR New Member Member

1,531
    152
    0
    Pivot F1 ครับ Shift Light 3 Step

6. Tuned by Tommy

Tuned by Tommy New Member Member

766
    29
    0
    ราคากลาง Auto meter ด้วยอีกคนครับ
    ราคาแรงของดี Pivot Defi ครับ วัดรอบไม่ค่อยเสียเท่าไร เลือกเอาตามความชอบและกำลังทรัพย์ครับ แต่ถ้าเป็นพวก Press นี่แนะนำ Pivot หรือ Defi ครับ แพงหน่อยแต่จบ

7. PSM"21

PSM"21 New Member Member

163
    9
    0
    DEFI เทพๆๆๆ มืดๆ คมๆ ครับ
    ใส่แล้วสุดเลย ไม่ต้องเปลี่ยนหลายรอบ
    ^_____^

8. bestza

bestza New Member Member

2,475
    13
    0
    Pivot อีกเสียงงับๆ

9. bookSI

bookSI New Member VIP

1,237
    51
    0
    Defi คับแพงหน่อยแต่เป็นสุดยอดเกจยุคนี้ละ

10. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    ผมใช้ Autometer อะ ไม่มีตังค์ซื้อ Defi :D:D

11. peach007

peach007 New Member Member

323
    0
    0
    แล้วไอ้ที่มันขายอยู่ตามคลองถม สะพานเหล็กนี่ มันยังไงอ่ะครับ

มะค่อยมีความรู้อ่ะคับ ขอบคุณพี่ ๆ ทุกท่านครับ

12. BIGBOSS_ANNY

BIGBOSS_ANNY New Member Member

125
    0
    0
    พอดีชุดเกจของที่ผมใส่เป็นของ Defi คับ

ท่าใส่วัดรอบของยี่ห้ออื่นนี้ มันต้องต่อเข้ากล่องคอลโทล หรือป่าวคับ

หรือว่าไม่ต้องต่อคับ แล้ววัดรอบ Defi มันราคาประมาณเท่าไหร่คับ

13. BIGBOSS_ANNY

125
    0
    0
  14. ann6323

ann6323 New Member Member

97
    1
    0
    มันใช้อ่านค่าอะไรมั่งคะ อันไหนมันจำเป็นต้องติดมั่ง

15. Ryuk

Ryuk New Member Member

23
    0
    0
    ขอถามต่อครับ

อยากติด Shift Light เวลา Tec เปิดอะครับไม่ทราบใช้ยี่ห้อไรดี

เอาแบบพอใช้ได้ราคาไม่แรงครับ

ขอบคุณครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้