เพลาท้าย KE 20 เสียเอาตัวไหนใส่ได้บ้าง?

การสนทนาใน 'KE Racing Club' เริ่มโดย A-KA SAN, 22 กรกฎาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. A-KA SAN

A-KA SAN Guest

0
    0
    0
    เพลาท้าย KE 20 ของผมเสีย ใช้เพลาท้าย KE 30 ได้หรือเปล่าครับ ต้องแปลงไหม
    ครับ ส่วนสายเบรกมือที่ดึงเบรคที่เพลาท้ายต้องเปลี่ยน ไหมครับ อยากทราบครับ

จาก A-KA SAN PETCHABURI

2. okenarak

okenarak New Member Member

245
    2
    0
    หาของเดิมใส่ง่ายกว่าครับ ต้องดูด้วยว่าเสียที่ตรงไหนเฟืองหอนหรือเสื้อเพลาแตก

ถ้าให้ดีเอาแบบจบๆก็หาเฟืองท้ายที่เป็นดิสเปลี่ยนไปจะจบกว่าครับ เช่นของหน้าแหลม dxนอก ae86

แปลงจุดยึดใหม่หมดสายเบรคมือก็เปลี่ยนถ้าจะใช้นานแนะนำให้หาตัวดีๆเปลี่ยนไปครับใช้ได้นานกว่า

3. GAw_S

GAw_S New Member Member

137
    1
    0
    อย่างไงก้อต้องแปลงคับมันคนละรุ่น กัน รุแนบ ของ30จะใหญ่ก่า ความยาวน่าจะใกล้เคียง..:D:D:D

รู้แค่นี้เพราะเคยจับเทียบกันแล้ว..เบรกมือจับสายใส่ได้เยย (ถ้าจำไม่ผิดด.):p:p:p

4. A-KA SAN

A-KA SAN Guest

0
    0
    0
    มี WEB ดีๆ มาเสนอ

www3.tokai.or.jp/te27

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้