อยากทำที่ฉีดน้ำเข้าหน้า intercooler

การสนทนาใน 'D.I.Y.' เริ่มโดย กบ, 17 พฤศจิกายน 2005

< Previous Thread | Next Thread >
  1. กบ

กบ Guest

0
    0
    0
    มีใครเคยทำมั่งครับ สอนหน่อยครับ ขอบคุณครับ

2. Jed_Abunai

Jed_Abunai New Member Member

24
    0
    0
    ใช้สายที่ฉีดน้ำกระจก มาทำสิครับ แล้วก็ ซื้อ ราง กับจุกที่ฉีดน้ำในสวนที่จะฉีดน้ำเป็นฝอยๆ อ่ะครับ มาลองทำดูนะครับ

3. ^^^aum_kung^^^

^^^aum_kung^^^ New Member Member

11
    0
    0
    ถูกต้องที่สุดครับ :D

4. jodmaru

jodmaru New Member Member

107
    0
    0
    ต้องวางกระป๋องให้ต่ำกว่าหัวฉีดด้วยครับ ไม่งั้นน้ำในกระป๋องมันจะไหลออกหมด หรือไม่ก้อใช้กระป๋องของมันเลย (ของEVO)

5. jodmaru

jodmaru New Member Member

107
    0
    0
    อ้อๆๆ ผมมีสวิทย์ฉีดน้ำอินเตอร์ของ อีโว3 สวยๆ ขาย 500 บาทครับ (หายากมากๆๆ)

6. cousin31

cousin31 New Member Member

7
    0
    0
    ใครมีวิธีทำอย่างละเอียดบ้างบอกหน่อยได้ไหมครับ อยากลองทำดูครับ

7. คนโง่

คนโง่ New Member VIP

213
    16
    0
  8. Tincturesaurus.Rexx

Tincturesaurus.Rexx New Member Member

4
    1
    0
    เอาที่ฉีดน้ำปัดน้ำฝนนั่นแหละ วางหน้า IC

หันให้ฉีดเฉียงๆ กับตัว IC

ถ้าจะให้ดี หาหัววัดอุณหภูมิไอดี (intake temperature) มาต่อเข้ากับรีเลย์ เพื่อให้มันพ่นอัตโนมัติ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้