รบกวนขอความรู้เรื่องรถใหม่ๆหน่อยครับ...

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย อุ้ม, 17 กรกฎาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. อุ้ม

อุ้ม New Member Member

206
    3
    0
    ขับแต่รถเก่าๆ เทคโนโลยีไม่ไปไหนเลยครับ
    อยากทราบว่ารถสมัยใหม่เนี่ยมีรถยี่ห้ออะไรรุ่นอะไรบ้างที่เวลาเข้าเกียร์5ถอยหลัง(R)
    แล้วมีเสียงเตือน ประมาณว่าติ๊ด ติ๊ด ปิ๊ด ปิ๊ดอะไรก็ได้ครับ

ใครทราบรุ่นไหนยี่ห้ออะไรก็รบกวนแชร์ด้วยครับ
    ขอบคุณทุกความคิดเห็นครับ...:)

2. gri

gri New Member Member

1,163
    26
    0
    เอาไปติดทีหลังก็ได้ไม่ใช่หรือครับ

ตามร้านประดับยนต์หน่ะครับ

พวกเสี้ยงตื้ดๆเวลาถอยหลังครับ

3. อุ้ม

206
    3
    0
    เข้าใจครับ ขอบคุณมากครับ

แต่ที่ผมกำลังสงสัยก็คือเสียงที่ดังขึ้นตอนเข้าเกียร์ถอยหลังน่ะครับ
    อาจจะเพื่อsafetyเตือนเพื่อให้รู้ว่า ตอนนี้กำลังถอยอยู่นะ ระวัง อะไรประมาณนี้อ่ะครับ

ไม่นับรวมถึงพวกที่ไปติดเพิ่มหรือว่าพวกที่ติดเซ็นเซอร์น่ะครับ
    ไม่ทราบว่ามีใครทราบบ้างครับว่ารถที่มีเสียงเตือนตอนถอยหลังนี่รุ่นไหน ยี่ห้ออะไรบ้าง...??

4. JZA80DriftDancer

JZA80DriftDancer New Member VIP Privilege

1,029
    53
    0
    VIOS ครับ:D

5. James--omac117

James--omac117 Active Member VIP

4,535
    8
    38
    Ecar

ไม่มีหรอ อุ้ม อิอิ

6. P@E

P@E New Member Member

561
    15
    0
    พวกรถรุ่นใหม่ ๆ ที่มีเซนเซอร์ ถอยหลังติดอยู่ที่กันชนหลังอ่ะ ดังทุกรุ่น ทุกคัน อ่ะคับ

7. VoiceFromHell

VoiceFromHell Member Member

216
    4
    18
    เวลาเข้าเกียร์ R แล้วดัง
    เท่าที่เคยขอลก็ วีออส แจ้ส ยาริส ครับ
    :eek:

8. อุ้ม

206
    3
    0
    อ่อครับ

ขอบคุณมากครับผม....

แต่คุ้นๆว่ามันไม่มีนะครับไอพวกวีออสสงสัยจำผิด

ยังไงก็ขอบคุณครับ....

9. Pom-AWD

Pom-AWD New Member Member

353
    9
    0
    ตามนั้นครับ

10. ITT_ITT

ITT_ITT New Member Member

728
    13
    0
    ไม่เห็นต้องน้อยใจเลยครับ ผมว่ารถรุ่นเก่าๆเนี่ย ขลังดีออก

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้