คิดอีกทีรอดตายมาได้ก็ดีแล้ว

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย num _nissannv, 15 กรกฎาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. num _nissannv

num _nissannv New Member Member

181
    8
    0
    เวลาดึกในคืนที่ฝนตกกับน้อง nv คู่ใจ
    ในเวลากลับบ้าน จู่ๆมอไซค์ไม่มีไฟหน้า ไม่มีไฟท้าย
    ก็พุ่งขึ่นมาจากซอยเล็กๆ ด้วยความกะชั่นชิด...
    ไม่ทันแล้ว...ก็เลยต้องหักหลบ....
    สรุบ..ชนเข้าฟุตบาทสะพาน...
    ส่วนไอมอไซค์ก็ขับไปแบบหน้าตาเฉย
    ส่วนตัวผมไม่เป็นอะไรมาก
    มีแค่รองกระจกที่แตกบาดตามตัวนิดหน่อยเท่านั้น
    โทรแจ้ง ตร. มาพร้อมรถยก
    -ค่ารถยก 3000
    -ค่าซ่อมน้องอันเป็นที่รักอีก 27000
    เศร้าใจเลยครับงานนี้
    คิดอีกทีรอดตายมาได้ก็ดีแล้ว
    เหตุการณ์แบบนี้ขออย่าให้เกิดกับใครอีกเลย

จาก#366

2. jaturong03

jaturong03 Well-Known Member Member

2,084
    91
    48
    เสียใจด้วยนะครับ ไม่เป็นไรก็ดีแล้วครับ ขอดูรูปรถบ้างได้ไหมครับ ซ่อมไรบ้างครับ

3. น้ำใจงามมั๊กๆ ที่ไม่ชนไอแมงกะไซค์ เสียไปสามหมื่นถือว่าฟาดเคราะห์ไป เคยเจอเหมือนกัน ถือว่าโชคดีที่ไม่เป็นไรมาก เคยคิดน่ะถ้าเราเบรคหรือหลบไม่ทันเค้าก็เจ็บ หรือไม่ก็ตาย ทำไมเค้าไม่ระวังบ้างน่ะ กลายเป็นเรารถยนต์ต้องระวังเค้า เสียใจด้วยน่ะค่ะ

4. nv_lampang

nv_lampang New Member Member

115
    8
    0
    ดีแล้วที่รอมาได้และเสียใจกับน้องรักที่มีร่อยรอย

5. chang nv

chang nv New Member Member

269
    10
    0
    รถพังซ่อมได้ครับคนเสียซ่อมไม่ได้นะครับ หายไวไวนะครับ

6. Nissan Y10 Thailand

Nissan Y10 Thailand New Member Moderator

3,584
    146
    0
    สู้ๆครับ

7. ผมยังไม่เคยเจอเลยครับ แต่ก็ดีแล้วครับที่ยังไม่เคยเจอมอเตอร์ไซด์ปาดหน้าเคยเจอแต่รถเก๋งครับยูเทินแบบตัดหน้าเลยครับ เบรคแบบสุดๆเลยครับ พอผมเปิดกระจกกำลังจะด่ามันมัดดันด่าผมก่อนอีกทำให้ยิ่งโมโหอย่างมากผมก็เลยขับรถปาดหน้ามันให้มันจอดมันก็จอดพอผมลงไป จะไปคุยกับมันมันก็ขับหนีเลยครับ (รถผตามไม่ทันเฉยๆไม่งั้นงานเข้าแน่ๆ)

8. vinit...

vinit... New Member Member

459
    27
    0
    งานเข้าสิครับ

9. buem

buem New Member Member

2,764
    75
    0
    ผมชนมันเลยรถเรามีประกัน อิอิ
    โหด

10. green nv #032

green nv #032 New Member VIP

2,789
    89
    0
    คนขับปลอดภัยดีที่สุดแล้วครับ เหตุการณ์แบบนี้บางทีมันเกิดขึ้นเร็ว จนเราควบคุมอะไรไม่ทัน เราไม่พลาด คนอื่นก็พลาด ยังไงก็ขอให้ NV กลับมาหล่อเหมือนเดิมครับ

ส่วนไอ้มอเตอร์ไซค์คันนั้นก็ซักวัน กรรมคงตามสนองเองละครับ (ทำให้คนอื่นเค้าบาดเจ็บและเสียทรัพย์)...:mad:

nv1020 ถูกใจสิ่งนี้
  11. ***_NASE_***

***_NASE_*** New Member Member

409
    13
    0
    เป็นผมชนมันเลยไม่หลบด้วย เจ็บ ต้อง เจ็บ ด้วยกัน ผมไม่หลบให้ตัวเองเสี่ยงตายหรอก ถ้าหักหลบแล้วไปชนคนอื่นที่ไม่รู้เรื่องด้วยอีกหลายคนขึ้นมาล่ะมันยุติธรรม ดีไม่ดีรถ พลิกคว่ำขึ้นมา เราตายเดียว เหงาแย่ ( ออกแนวโหดๆ )

12. ผมก็ชนคับ รถมีประกันเหมือนกัน ไม่เคยหวั่นอยู่แล้ว ไอ้พวกมักง่ายพวกนี้ หลายคันแล้วที่ต้องหักหลับเพื่อนให้แม่งรอด แต่เราเจ็บ หรือ ตายแทน น่าเบื่อมาก

13. nv1020

nv1020 Well-Known Member Member

3,195
    302
    83
    หายไวไวทั้งรถทั้งคนนะครับ
    ปล.ถ้าเป็นผมมันคงไม่รอดแน่:mad:

14. คากิซัง

คากิซัง New Member Member

159
    19
    0
    สำหรับคนที่รักรถมากๆแล้วนั้นมันไม่มีใครที่ยากเจอเหตุแบบนี้กับรถของตัวเองหลอกครับเสียใจด้วยครับแต่เจ้าตัวไม่เป็นอะไรก็ดีแล้วรถมันยังซ่อมใด้แต่คนนี้ซิ วันใหนหยุดงานก็ตื่นแต่เช้าหน่อยแล้วก็ไปใส่บาตรแล้วกลับมากรวดน้ำที่บ้านให้เจ้ากรรมนายเวรบ้างก็ดีนะครับคิดซะว่าสะเดาะตรละกันนะครับ

15. nv_gold

nv_gold New Member Member

86
    4
    0
    ยังดีที่ปลอดภัย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้