สอบถามท่านผู้รู้เกี่ยวกะโช๊ค TEIN

การสนทนาใน 'Civic ES Group' เริ่มโดย BlaCKboY, 15 กรกฎาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. BlaCKboY

BlaCKboY New Member Member

51
    2
    0
    ผมใช้ ES03 ใช้โช้คเดิมเลื่อนเบ้า..บวกกะใส่สปริงของ TEIN แต่ความรู้สึกยังไม่เตี้ยเท่าที่ควร..
    ผมอยากได้ความเตี้ยขนาดด้านหน้าเกือบอมยาง..ด้านหลังสูงกว่ายางสัก1cm.
    ทางพี่ใหม่ (พรเทพโช้คอัพ) บอกว่าให้ใช้โช้คที่เป็นสตรัทปรับเกรียวของ TEIN , TANABE , APEX
    ท่านใดที่เคยใส่..หรือใส่อยู่แล้ว..แนะนำนิดนึง..ถ้ามีภาพให้ดูว่าปรับต่ำสุดๆได้แค่ไหนก้อจะขอบคุณมากเลย..
    อ๋ออ..ลืมไป..ผมใส่ยาง 205/45/17 นะครับ..

ขอบคุณล่วงหน้าท่านผู้รู้นะคร้าบบ..รบกวนด้วยจ้า..

2. ninekeng

ninekeng New Member Member

897
    70
    0
    ผมใส่ TEIN อยู่ครับ ทำได้อย่างที่คุณ BlaCKboY ต้องการเลยครับ

3. bebe-civic

bebe-civic New Member Member

65
    1
    0
    แต่งรถอย่าประหยัด ค้าบ อย่างผม ออกรถมา ก้อ สเตปแรก เปลี่ยน สปริง H&R ค้าบ ก้อเตี้ย สมใจ แต่กระด้าง โคตะระ ขับได้สักพัก ไม่ไหว เลยเอา โช๊คไปอัดน้ำมัน ความกระด้าง ก้อ ลดลง แต่รถมันไม่เตี้ย ขับได้สักพัก เลยอยากได้โช๊คแบบที่ปรับ หนืดได้ เลยไป สอยโช๊ค โคนิ มา ใส่กะสปริง H&R ใส่เสด รถเตี้ย สมใจ หนืบ สุดๆ แต่เวลานั่งสัก ห้าคน ท้ายมันจา ห้อยๆ เลยเอาโช๊คหลังไปอัดน้ำมันอีก ข้างหน้า ขูดพื้น เลยต้อง ถอยเฉียง ขึ้น ปัจจุบัน เปลี่ยนมาใช้ TEIN SS ค้าบ เยี่ยมค้าบ สุดยอด

4. BlaCKboY

51
    2
    0
    ขอบคุณทั้งสองท่านครับ..ตัดใจเอาTEINแหละ..อิอิ..

5. 2jzturbo

2jzturbo New Member Member

6
    0
    0
    ถ้าไม่ได้ใช้สปริงแล้วขายต่อผมก็ได้นะครับ อยากได้

6. BlaCKboY

51
    2
    0
    ถ้าได้มาคงต้องเอามาขายอย่างแน่นอนครับ..
    ตอนนี้กำลังรอของอยู่..คงขายสปริงกะไฟท้ายอ่ะคร้าบบ..

7. civic04

civic04 New Member Member

260
    11
    0
    อยากจัดด้วยสักชุด ไม่ทราบว่า จัดร้านไหนครับ ราคาประมาณเท่าไร

8. 2jzturbo

2jzturbo New Member Member

6
    0
    0
    สปริงนี้เตี้ยลงมา 2 นิ้ว ไหมครับ ถ้าขายเมื่อไหร่รบกวน โทรเบอร์นี้หน่อยนะครับ 086-0576018 อยากเตี้ยกะเขาม่างอะ :D

9. gikiydcd

gikiydcd New Member Member

36
    1
    0
    นี่รูปรถครับ ยางตรงตามที่บอก ใช้กับ tein flex หน้าหนึ่งนิ้วสอด หลัง สามนิ้วสอด มันจะดีกว่าตัวssในไทยเยอะมากๆครับ ปรับสูงต่ำ ความหนืด แคมเบอ ล้อ ตามต้องการได้เลยครับ สูงต่ำความหนืดแยกออกจากกันได้ครับ
    นี่รูปสินค้าครับ
    1 mono flex มีสองชุด
    2 / flex ep3/flex ep3 มีสามชุด 35000
    3 tein ss มี1ชุด กำลังเข้ามา ใกล้ๆละ

10. BlaCKboY

51
    2
    0
    เอามายั่วอีกแหละ..เด๋วไปเยี่ยมถึงร้านเลยครับ..เด๋วรอรถเสร็จนิดนึง..ขอบคุณนะคร้าบบ..

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้