เทคนิคการขับรถ

การสนทนาใน 'Motorsport Forum' เริ่มโดย watchaponga, 2 พฤศจิกายน 2005

< Previous Thread | Next Thread >
  1. watchaponga

watchaponga New Member Member

1
    0
    0
    สวัสดีครับ
    ผมต้องการคำแนะนำวิธีขับรถ Diff , Gymkhana ถ้ามีหนังสือ หรือ VCD สอน
    คงทำให้ผมพัฒนาทักษะได้มากขึ้นครับ

ขอบคุณพี่ๆ ชาว rcweb ทุกท่านครับ

2. ifoni

ifoni New Member Member

9
    1
    0
    ผมลองดูวิธีการ Driff ของคุณ Pop P-Style แล้วครับ...ดูแล้วก็งง...มันมองไม่ทันหาวิธีการจับพวกมาลัยยังยากเลยอ่ะคับ...อยากหาได้เหมือนกาน

3. kamonnawin

kamonnawin Member Member

266
    2
    18
    แนะนำ ดริฟ ก็ดู ดริฟ ไบเบิล นะครับ ลองหาในเวปดู หาไม่ยาก

อย่าไปลองบนถนนนะครับ อันตรายๆ

4. Genoxide

Genoxide New Member Privilege

501
    8
    0
    ลองเข้าอันนี้นะครับ ... มะรู้ว่า มีรึยัง ? http://www.racing-club.net/board/index.php

แนะนำ และ อธิบาย เกี่ยวกับ DRIFT อ่ะครับ..... ผมว่า ลองอ่านๆ ศึกษาดู แล้วลองไป ดูด้วยตาที่

สนามจริง ๆ ดีกว่าครับ ... ><"

5. AekAE110

AekAE110 Well-Known Member Privilege

2,223
    25
    48
    เอาง่ายๆเลยน่ะครับ ลองไปที่สนามอะครับ แล้ว ไปขอคำแนะนำ กับ นักแข่งเลย ผมว่า น่าจะได้เทคนิดดีๆกลับมาน่ะครับผม :) :) :)

6. ifoni

ifoni New Member Member

9
    1
    0
    แล้วเครื่องเดิมเนี่ย Drift ได้หรือเปล่าวอ่ะคับ...ต้องมีสเปคขั้นต่ำยังไงถึงจะ Drift ได้อ่ะคับ

7. nut_imp

nut_imp New Member Member

2
    0
    0
  8. kung 200 sx

kung 200 sx New Member Moderator

344
    10
    0
    เครื่องเทอร์โบเดิมก็ดริฟท์ได้ครับ สบายๆ

9. kung 200 sx

kung 200 sx New Member Moderator

344
    10
    0
    ไม่ลองฝึกเบซิคพื้นฐานทั้งหมดก่อนดูหล่ะครับ มันจะทำให้เราเข้าใจง่ายขึ่นน่ะครับ พวกโดนัท เบรคมือ เลยแปดอะไรทำนองนี้อ่ะครับ

10. คนโง่

คนโง่ New Member VIP

213
    16
    0
  11. ake_neay

ake_neay Member Member

142
    2
    18
    ลองๆเองปมว่านุกกว่านะ
    รถคนอื่นจะเหมือนรถเราหยอ

12. Littlepunk

Littlepunk New Member Member

18
    0
    0
    Trackลื่นๆ เหยียบมิด เจอโค้งหักพวงมาลัย ตูดไถล เอี๊ยดดดดดด ดังสนั่น
    ย้ำคลัชสับเกียร์ประครองพวงมาลัย เลียเบรค เช้ดติ่ง ปลายบาน โคร่ม........... สนั่นอีกเช่นกัน

13. cousin31

cousin31 New Member Member

7
    0
    0
    มีที่ไหนเค้าสอนบ้างไหมครับ อยากไปเรียนบ้างจัง

14. korn999

korn999 New Member Moderator

95
    2
    0
    เช้าวันเสาร์หรืออาทิตย์ที่ไม่มีแข่ง ลองแวะไปที่ลานเยสอินดี้ด นะครับ จะมีคนไปซ้อมอยู่ปรึกษาได้ทุกคนครับ เรื่องจิมคาน่า ขอซ้อมด้วยเลยก็ได้ถ้าเค้าไม่ได้จักงานมีตติ้งของคลับอยู่

15. ampmy

ampmy New Member Member

59
    1
    0
    ประสบการณ์

16. Littlepunk

Littlepunk New Member Member

18
    0
    0
    พี่กรว่างๆเอาซิวิคไปหมุนๆกะผมมะ ว่าจะไปหลายรอบแล้วไม่มีพวกไป

17. Ballnuclear

Ballnuclear New Member Member

691
    14
    0
    มือใหม่หัด Drift แต่ไม่มีทุนกะรถไม่ให้ครับ

Drift แล้วหยุด ส่งไม่ค่อยออก ฮิๆๆ

18. IamX

IamX New Member Member

92
    0
    0
    ผม ไฟล์ Dift Bible ของ ญี่ปุ่น
    ฟังไม่รู้เรื่อง แต่ภาพละเอียดมาก แต่ละ step แต่ละวิธี มี slow motion เกือบทั้งหมด
    ถ้าสนใจไม่ขาย มา copy เอาแล้วกันนะครับ มันใหญ่ส่งในเน็ทไม่ไหว
    [email protected] ครับ

19. <--SkylineGTR-->

<--SkylineGTR--> New Member Lady Member

84
    3
    0

ดูมาเหมือนกาน แต่ฟังไม่รู้เรื่อง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้