ช่วยด้วย คับ !!!

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย jee12345, 17 กรกฎาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. jee12345

jee12345 New Member Member

13
    2
    0
    :cry:ใครพอจะมีวิธี เอากาวสองหน้าออกบางคับ ช่วยแนะนำด้วย:cry:

ขอบคุณล่วงหน้า:)

2. *+*DOME-VTEC *+*

*+*DOME-VTEC *+* New Member Moderator VIP

2,123
    167
    0
    เอาเล็บแกะๆๆ ออกก่อน เอาเนื้อยางออก แล้วเหลือเป็นรอย
    ก็ใช้น้ำยาขัดสีขัดรอยออก

ถ้ามันไม่ออก คงต้องใช้น้ำมันเบนซิน แต่นี่อยากให้เป็นวิธีสุดท้าย
    เอาผ้าชุบย้ำมันเช็ดๆ แล้วคอยใช้ผ้าอีกผืน ชุบน้ำเช็ดตาม ถ้าปล่อยไว้
    น้ำมันมันจะกัดสีครับ

3. kungking5

kungking5 New Member Moderator

1,661
    287
    0
    น้ำของยาดมพวกโป๊ยเซียน ก็ใช้ขัดกาวได้น่ะครับ

4. louismax

louismax New Member Member

432
    78
    0
    ผมใช้น้ำยาล้างเล็บอ่ะคับ แต่ต้องเช็ดตามเลยนะคับ แต่อาจจะม่ะเนียนเท่าไร

5. toppy741

toppy741 New Member Member

74
    4
    0
    ผมเคยใช้น้ำมันก๊าซ เอายางเทป ที่ติดมาตอนเปลี่ยนกระจกหน้า

6. maythee

maythee New Member Member

274
    12
    0
    น้ำมันก๊าซ คับ หาซื้อตามร้านโชว์ห่วย ไม่มี ผลกับ สีคับ ใช้ล้างห้องเครื่องได้ด้วยคับ ใช้ เคลือบพ่น ช่วงล่างหลัง ล้างอัดฉีดก็ได้ ป้องกันความชื้นได้คับ แต่อย่าใช้กับกระจกนะคับ มันจะมัว ผสมน้ำ 1 ฝาต่อน้ำ 1 ถังใช้ล้างรถได้ด้วยดีกว่าใช้ พวกเบส ล้างรถคับ มันไม่ทิ้งคราบด่าง ล้างครั้งเดี่ยวรอให้แห้ง เช็ด ให้แห้ง เงามากครับ ใช้มา 6-7 ปีแล้วคับ

7. EK แปดริ้ว

EK แปดริ้ว New Member Member

484
    74
    0
    เป็นกาวแบบ 3M ปล่าวถ้าใช่ใช้หัวแม่มือนี่แหละครับถูแรงๆเลยมันจะค่อยๆม้วนออกเอง อย่าใช้น้ำยาล้างเล็บนะมันกัดสีรถ

8. munarok

munarok New Member Member

369
    40
    0
    ใช้เล็บเหรือปลายมีดคัตเตอร์ขูดก้อได้(แต่ต้องระวังหน่อยนะ)
    ให้กาวเหลือน้อยที่สุดแล้วใช้น่ำยาคาร์โก้ขัดวนไปเรื่อยๆครับ

9. ใช้มือแกะออกให้ได้มากที่สุดครับ ไม่แนะนำให้ใช้สารละลายอื่น ๆ มาเช็ด เพราะเนื้อของกาวพอโดนสารต่าง ๆ แล้วมันจะเหลว พอยิ่งเช็ด ยิ่งกระจายไปทั่ว เพิ่มงานให้เยอะกว่าเดิมครับ

10. x1542

x1542 New Member Moderator

1,252
    156
    0
    อารายมันจะอัตคัดขนาดนั้นว่ะเกี้ยว :D

11. jee12345

jee12345 New Member Member

13
    2
    0
    ขอบคุณ...คับ
    สำหรับทุกๆความช่วยเหลือ

12. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    ถ้าเป็นผมก้อจะเอาเล็บแกะออกให้หมดคับ หรือมากที่สุดเท่าที่จะทำได้คับ แล้วค่อยเอาน้ำยาเคลือบสีมาขัดก้อได้คับ เพื่อลบคราบคับ

13. NUS.EK

NUS.EK New Member Member

176
    27
    0
    ไม่รู้ทันหรือเปล่า..

วิธีผมเนียนสุดครับเพื่อนๆ...ดังนี้ครับใช้น้ำยา WD 40 หรือ SONAX ครับ ฉีดไปบริเวณที่ต้องการ แบบโชกๆเลย ทิ้งไว้สัก2นาทีให้น้ำยาทำปฏิกริยากับกาวก่อน และเอาเล็บมือเราเนี่ย เเหละครับ ขูดขยี้ซ้ำๆให้กาวออก ให้มากที่สุด เสร็จแล้วมันจะเหลือคราบเล็กน้อย ให้ใช้ผ้านุ่มๆ แล้วฉีดสเปร์ใส่หมาดๆ แล้วเช็ดซ้ำครับ ทีนี้เงาเลยครับ ถ้ายังไม่เกลี้ยงให้ทำซ้ำๆแบบเดิมครับ ไม่มีผลข้างเคียงใดๆครับใช้มาเยอะแล้ว และแนะเพื่อนไปหลายคนแล้ว หาซื้อได้ง่ายครับ โลตัส ก็มี ร้านอุปกรณ์เครื่องมือช่างส่วนใหญ่ มีทุกร้านครับ........

14. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    ใช้น้ำยาขัดสีครับ

15. ultra

ultra New Member Moderator

329
    3
    0
    จอดตากแดดให้กาวนิ่ม แล้วค่อย ๆ เอานิ้วถูมันก็จะม้วนตามเป็นแผ่นคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้