ติดถังโดนัทมาครับ ทำไงดี

การสนทนาใน 'Gas' เริ่มโดย anuraka, 17 กรกฎาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. anuraka

anuraka New Member Member

6
    0
    0
    ติดถังโดนัทมาครับ รบกวนถามผู้รู้แนะนำที ทำประกันชั้น 1 แต่ไม่ได้ประกันบอกว่าติดแก๊สผิดมั๊ยครับ ถังโดนัทตรวจสภาพคงไม่ผ่านแน่ มีใครติดแล้วแก้ปัญหาเหล่านี้กันยังไงบ้างคับ โดนตรวจจะโดนยึดถังมั๊ยคับ ผิดกฎหมาย หรือ ว่าประเทศเรา กฏหมายไม่พัฒนาครับ สงสัยจัง:cool:

2. PALM@DMC

PALM@DMC New Member Member

7
    0
    0
    ชนิดเชื้อเพลิงไม่เกี่ยวกับการรับประกันคัป ถ้าไม่แจ้งบริษัทประกันว่าเราติดแก๊ส บริบัษก็ไม่จ่ายแค่ค่าเสียหายที่เกิดกับระบบ แก๊ส ในกรณีเกิดการชน แล้วอุปกรณ์แก๊ส เสียหายเท่านั้นเองคับ ถ้า อยากแจ้งก้เอาบิลส่งไปคับ เค้าจะคำนวนเบี้ยใหม่ เหมือน เราแตง่รถมาอ่ะคัป

3. jimmyjoe

jimmyjoe New Member Member

340
    22
    0
    ว่าจะแจ้งอยู่ ไม่แจ้งดีกว่าเพราะผมทำประกันแก็สไปแล้ว

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้