ขอเชิญร่วมกันไปทำบุญ กับ คุณ ธนา

การสนทนาใน 'Karting' เริ่มโดย gai08, 4 กันยายน 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. gai08

gai08 New Member Member

1,213
    4
    0
    :D ศรัทธาเกิดให้รีบทำนะครับ

--------------------------------------------------------------------------------

สวัสดีครับ

เราจะไปกันเมื่อใดดีครับ ภายในอาทิตย์นี้ 6-7-8-9 ดีครับ หรือ จะเป็นอาทิตย์หน้า
    งานนี้ FOC นะครับ อาจจะใช้เวลาระหว่าง 0930 - 1300.
    0930 โดยประมาณ ปล่อยนักโทษประหาร(ซื้อปลาจากตลาด บางขันธ์) แล้วปล่อยลงน้ำ แถววัดบางขันธ์
    11.00 รับประทานอาหาร ร้านอึ้งจั๊วะกี่ ใกล้บริเวณโรงฆ่าสัตว์ ปทุมธานี
    13.00 ไถ่ชีวิตโค หรือ กระบือ 1 ตัว ทางโรงฆ่าจะนิมนต์พระมา 1 รูป ทำพิธีให้

หากไม่มีอะไรผิดพลาด ก็จะเป็นไปตามนี้นะครับ

เมื่อตัดสินใจเรื่องวันกันได้แล้ว กรุณาส่ง email รายชื่อ confirm มาที่ [email protected] เพราะ รถผมนั่งได้ประมาณ 5 คน มากกว่านั้น ต้องขอให้เพื่อนๆ ช่วยขับตามๆกันไป

_/|\_ _/|\_ _/|\_
    บุญรักษาทุกท่านครับ

ผมเห็นว่าน่าสนใจเลยขออนุญาติมาตั้งกระทู้ใหม่นะครับ...ขอเชิญผู้ที่สนใจจะไปร่วมทำบุญ ปล่อย ปลา-ไถ่โคกระบือ,,,,,มาลงชื่อครับ

2. Thana Thanakul

Thana Thanakul Guest

0
    0
    0
    FOC

FOC standfor Free of Charge นะครับ ไม่ใช้ Free of Co.,,,,, คุณแบ๊งค์ อ่านเฉยๆนะ

3. ccat

ccat New Member Member

155
    0
    0
    ผมไปครับขอเป็นวันเสาร์ที่ 9/9/49 ก็ดี หรือตามเสียงส่วนมากก็ไม่ขัดข้องครับ

4. Toey_PRC

Toey_PRC New Member Member

699
    1
    0
    ผมว่าวันที่9/9/01 เอ้ยไม่ใช่วันแห่งNew York วันที่9/9/06 ก็workนะครับเฮียชัย เออ แต่ผมไม่ว่างตั้งแต่วันศุกร์เสาร์อาทิตย์นี้:confused:

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 5 กันยายน 2006
  5. Bank blue coupe

Bank blue coupe New Member Member

758
    3
    0
    :eek: :eek: :eek:

ผมแล้วแต่เสียงส่วนมากเลยครับ ไปร่วมได้ก็จะไปด้วย
    หากไม่ว่าง ก็ขอร่วมอนุโมทนาไปด้วยละกันครับ

6. AQDONUT

AQDONUT New Member VIP

677
    11
    0
    ไม่รู้จะได้ไปป่าวอะคับต้องดูวันอีกที แค่คิดว่าติดงานแต่ถ้ามีโอกาศก็จะไปครับ

7. ccat

155
    0
    0
    ไม่เป็นไรครับคุณเต้ย คราวหน้าก็ได้ด้ด้ด้ด้ด้:) :) :)

8. Thana Thanakul

0
    0
    0
    พุธที่ 13 กย ดีไหมครับ

พุธที่ 13 กย ดีไหมครับ อยากให้ได้บุญด้วยกัน เน็ตๆ หรือ จะเป็นเสาร์หน้า ที่ 16

9. ตี๋น้อย

ตี๋น้อย New Member Member

287
    0
    0
    ผมมีเรียนเกือบทุกวันเลยครับ สงสัยอาจจะต้องฝาก พี่ๆไปทำบุญเผื่อก็แล้วกันนะครับ

10. gai08

1,213
    4
    0
    ผมขอฝากเงินไปทำบุญด้วยครับคุณ ธนา เมื่อไรเข้ามาที่สนามผมขอฝากเงินไปร่วมทำบุญด้วยครับ

11. Thana Thanakul

0
    0
    0
    อยากให้ไปเอง

อยากให้ไปเองนะครับ ทำเองกับมือ ได้บุญมากกว่าฝากทำ เพราะ ภาพแห่งการทำความดี จะติดไปในจิต นึกเมื่อใด จะปลื้มใจเมื่อนั้น

แต่ถ้าไปไม่ได้ก็ไม่เป็นไรครับ ต้องมีสักวันที่ไปได้ เพราะ ผมทำ ทุกๆสามสี่เดือน แล้วแต่ งบจะอำนวย กราบอนุโมทนากับทุกท่านครับ สงสัย ผมจะกินกุ้งคนเดียวเสียแล้ว อร่อยด้วยนา จะบอกให้

12. Thana Thanakul

0
    0
    0
    หมวกไม่มาถ้าคุณตี๋ไม่ไป 55555

หมวก bell อาจจะติดอยู่ที่ด่านกรมศุลก็ได้นะครับ แต่ถ้าคุณตี๋ไป บุญอาจจะส่งผลให้ได้ชื่นชมกับหมวก เร็วๆนี้ 55555 (ล้อเล่นนะครับ)

เห็น messenger ที่บริษัท เอาไปใส่เก็บเช็คอ่ะ หมวก bell ใครก็ไม่ทราบ (ล้อเล่นอีกที)

13. ตี๋น้อย

287
    0
    0
    โอ้โฮ ล้อเล่นแบบนี้ ผมใจหายแบบบอกไม่ถูก 5555

14. gai08

1,213
    4
    0
    โดนอีกแล้ว ตีแก็ป....BELL รุ่น messenger 55555

15. ccat

155
    0
    0
    ใบที่ผมทำหล่นตกพื้นใช่รึเปล่า หมวกอะไรแข็งชะมัดตกลงมาจากชั้น
    3 ไม่เป็นไรเลย :D :D :D

16. AQDONUT

677
    11
    0
    เดี๋ยวนี้ไม่มีเวลาว่างวันธรรดาซะแว้วว จะว่างก็แค่ช่วงเย็น ๆ คับ อิอิ ยังไงส่งใจไปด้วยละกัน :D

เฮียชัยทดสอบหมวกกันน๊อคได้โหดจริงๆ อย่างงี้เซฟตี้แน่นอนเพราะผ่านการทดสอบจาก เฮียชัยแว้วว:D

17. ตี๋น้อย

287
    0
    0
    อย่าล้อเล่นเรื่องหมวกดิครับ ผมนั่งอ่านอยู่เนี่ยเริ่มกลัว 555

18. Thana Thanakul

0
    0
    0
    มาแล้ว

หมวกมาแล้วครับ ท่าน สวยเหมือนที่คิดไว้ กลิ่นใหม่เอี่ยมเลยครับ (แกะมาสำรวจความเสียหายนะครับ ไม่ได้ใส่ แน่นอนว่า หมวกใบนี้ คุณตี๋ได้รับเกียรติ เป็นประธาน ทำพิธีสวมคนเแรกครับ) 5555555

19. Thana Thanakul

0
    0
    0
    ว่างวันไหนก็บอกได้ครับ

ว่างวันไหนก็บอกได้ครับ คุณณัฐ หากไม่นานไป ผมรอได้นะ

20. ตี๋น้อย

287
    0
    0
    เย้ๆๆๆๆๆ แต่ช่วงนี้ฝนดันตก อดใส่ชัว555

21. AQDONUT

677
    11
    0

ไม่เป็นไรครับพี่เอาวันพี่สะดวกดีกว่าครับ เอาสะดวกคนส่วนใหญ่ดีกว่าครับ ถ้าผมว่างไปได้ก็จะไปครับ ส่วนใหญ่ผมจะว่างวันอาทิตย์อะคับ :)

22. a_mon01

a_mon01 New Member Member

481
    1
    0
    อยากทราบวันที่แน่นอนอะครับเพราะช่วงนี้ผมต้องเข้าออกลาวบ่อยจาได้จัดเวลาถูกครับ

นอกเรื่องนิดนึง อยากเห็นหมวกGapจังวันนี้จาได้เห็นไหมหนอ....

23. ตี๋น้อย

287
    0
    0
    ได้หมวกสมใจแล้วครับ ขอบคุณพี่ธนามากๆๆๆเลยนะครับ ถ้าไม่ได้พี่ธนาผมคงอดใส่แน่ๆ ขอบคุณมากคับ

24. a_mon01

a_mon01 New Member Member

481
    1
    0
    พอได้หมวกแล้วจาทำบุญไหมเอ่ย หรือได้แล้วไม่ไปทำละบุญอะ อิอิ

25. ตี๋น้อย

287
    0
    0
    ถ้าว่างจะไปแน่นอนครับ

26. Toey_PRC

699
    1
    0
    แกะกล่องกันเห็นๆเลยนะครับ ได้ใบใหม่แล้ว กำลังจะลืมใบเก่าแล้วนะครับ:D :D :D :D :D :D :D :D

27. Toey_PRC

699
    1
    0
    :) ภาพซ้อมการรับมอบหมวกก่อนรับจริง โดยiceและเจ้าตัว นายแก๊ป:)

28. Toey_PRC

699
    1
    0
    ซ้อมใหญ่ ก่อนรับจริง:D

29. Toey_PRC

699
    1
    0
    :p และแล้วก็มาถึงช่วงเวลาที่แก๊ปรอคอย นาทีแห่งการรับมอบหมวกกันน็อกBell
    ปล. สังเกตที่มือซ้ายของแก๊ปนะครับ คีบบุหรี่สบายอารมณ์มากๆ:eek:

30. Toey_PRC

699
    1
    0
    ใบหน้าแห่งความภาคภูมิใจของแก๊ป ขณะกำลังเอาหมวกโชว์เพื่อนๆ:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้