วางเครื่อง63 ABS ล็อค!!

การสนทนาใน 'Evolution Thailand' เริ่มโดย Hill Climb Evo, 10 กรกฎาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Hill Climb Evo

Hill Climb Evo New Member Member

129
    1
    0
    ผมจะวางเครื่อง 63จริงไหมคับถ้าต่อสายABSแล้ว ส่วนมากวิ่งอยู่มันจะล็อคเอง อะคับ เขาแนะนำไม่ต้องต่อสายอะคับ

2. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    ที่พรรคพวกผมใช้กันมายังไม่เคยเจอล็อคครับ
    เจอแต่ ABS มันทำงานเพี้ยนๆ รถเลยมีอาการเหมือนเบรคไม่ค่อยอยู่
    พอปลดฟิวส์ABSออก หรือปลดปั๊มABS ออก จึงเบรคได้ดีตามปกติครับ

3. kukjung_4654

kukjung_4654 New Member Moderator

1,243
    10
    0
    รถกั๊ก ก็มี ABS นะ เนส ไม่เห็นเป็นไรเลย
    วันอาทิตย์จะเข้าไปนครสวรรค์ เดี๋ยวจะเข้าไปหาที่ร้านนนะคงเกือบ 6 โมง
    จะอยู่ร้านกันไหม เดี๋ยวพาไปแซด อิอิ

4. Hill Climb Evo

Hill Climb Evo New Member Member

129
    1
    0
    ขอบคุณคับที่ให้ความรู้ กั๊กด้วยนะคับบบบบบบบบ
    พอดีวันนั้นมันเงียบ เลยปิดเลยอะ ไว้วันหน้าละกันนะคับ

5. p.chang

p.chang New Member VIP

542
    6
    0
    เคยเป็นครับ ล้อคเป็นบางที หาสาเหตุไม่เจอ แก้ไขโดยการถอดฟิวมันออกครับ

6. Hill Climb Evo

129
    1
    0
    ต่อสายabsกับ ไม่ต่อ ประสิทธิภาพต่างกันไหมคับ เวลาจับอะคับ

7. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    ผมว่าอีโว3 เอา ABS ออก มันกำหนดระยะเบรคได้ชัวร์กว่าครับ
    ส่วนมากจะเอาออกกันหมด

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้