เรื่องใบวิศวกรค่ะ

การสนทนาใน 'Gas' เริ่มโดย Daniella, 26 กรกฎาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Daniella

Daniella New Member Lady Member

968
    67
    0
    คือ เอารถไปติดแก๊สมาค่ะ
    แต่ที่อู่ออกใบวิศวกรไม่ได้ เพราะเป็นอู่เล็กๆ น่ะค่ะ
    (แต่งานเค้าเนียนดีนะคะ ;) )

ไม่ทราบว่ามีอู่ไหนที่รับตรวจสภาพและออกใบวิศวกรให้มั่งคะ

พอทราบมาว่าที่ม. ราชมงคลกรุงเทพรับตรวจ
    แต่พอไปจริงๆ คนเยอะมากๆ แถมคิวเต็มอีกต่างหาก
    (คนมา 7 โมงครึ่ง ได้คิวที่ 90~~!!!!! อ๊ากกกกกกกกก :eek::eek::eek::eek:)

เลยอยากหาอู่ที่รับตรวจและออกใบวิศวกรให้ค่ะ
    (ซื้อก็ได้ค่ะ ขอแค่คนไม่เยอะก็พอแล้ว...)

อู่ไหนรับก็บอกด้วยนะคะ :cry::cry::cry:

2. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    อู่อมรฮอนด้า ถนนศรีนครินทร์
    อู่ Ensave ถนนรามอินทรา
    อู่สหเฮง ถนนลาดปลาเค้า
    อู่ถาวร ถนนลาดปลาเค้า
    อู่ศักดิ์ คาร์ แก็ส ปทุมธานี
    อู่RSC ถนนอ่อนนุช

3. lording1

lording1 New Member Member

1,130
    54
    0
    ..........อย่าชื้อเลยคับ...ตรวจดีกว่า ถ้าเจออะไรไม่ดี เป็นอันตราย วิศวกร เขาจะได้บอกคุณคับ.....

......และอู่ ที่ออกใบ รับรอง ที่ไม่ตรวจ สอบ รถจริงๆ.....สภาวิศวกร เขา แพ่งเล็ง ถอด ถอนแน่ .....

4. Tecing

Tecing New Member VIP

100
    0
    0
    มาที่พระจอมเกล้าลาดกระบังก็ได้ครับ ถ้าสะดวก...........

5. AUTH-can

AUTH-can New Member Member

1,474
    13
    0
    พระจอมเกล้าลาดกระบัง คิวยาวไหมครับ ตั๊ม

6. Tecing

Tecing New Member VIP

100
    0
    0
    ช่วงนี้ไม่รู้มาจากไหนครับ.... เยอะเหมือนกัน

7. Daniella

Daniella New Member Lady Member

968
    67
    0

แหะๆ

พี่หนูเอารถไปตรวจที่พระจอมเกล้าลาดกระบังมาแล้วค่ะ

เห็นเค้าเล่าว่า รถหลายคัน (รวมถึงรถพี่หนูด้วย) โดนแก้สายกันถ้วนหน้า
    คือ ติดตั้งไม่ผิดหรอก แต่ไม่ถูกหลักของเค้าอ่ะ =_="

เห็นว่าไปแล้วเจอจารย์ที่เคยสอนหลายคนเลย 55+
    (พี่หนูจบป.โทวิศวะวัดคุมมาอ่ะ)

ขอบพระคุณทุกท่านที่มาแนะนำค่ะ :eek::eek::eek:

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้