รบกวนถามท่านที่แปลงเบรคเป็นปั๊มใหญ่หน่อยครับ

การสนทนาใน 'Civic ES Group' เริ่มโดย jzz31, 20 กรกฎาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. jzz31

jzz31 New Member Member

20
    1
    0
    1.ถ้าแปลงเบรคโดยเอาปั๊ม 4 Pot มาใส่เช่นปั๊มของ Skyline 32 & 33 สามารถใช้จานเดิม ๆ ได้ไหมครับ
    2.รถที่แปลงเบรคมาแล้วต้องเปลี่ยนหม้อลมเบรคด้วยไหมครับ เพราะเจ้า cefiro ของผมแปลงใส่ R32 ก็ต้องเปลี่ยนหม้อลมเบรคใหม่เดิมมี 1 ชั้นก็ต้องเปลี่ยนเป็น 1.5 ถึง 2 ชั้น ให้ใหญ่กว่าเดิมแล้ว ES ที่แปลงกันไม่ทราบว่าต้องเปลี่ยนไหมครับ....

รบกวนด้วยนะครับ...............

2. Plaruko

Plaruko New Member Moderator

558
    50
    0
    1.ใช้จานเดิมไม่ได้ครับ
    2.ใช้หม้อลมเดิมได้ครับ

3. bigduck

bigduck New Member Member

15
    0
    0
    ตามนั้นเลยครั บเเล้วต้องดูด้วยว่า
    1Offset ล้อได้มั๊ย เพราะ caliper มันอ้วน ใหญ่ ขึ้น ถ้าติด ก็ต้องเปลี่ยนเเมกใหม่ หรือ รอง spacer
    2 ต้องเเปลงขายึด caliper ใหม่
    ค่าทำประมาณ 3-5000 บาท (ตอนผมทำ จบที่ 15000 รวมทุกอย่างเเละผ้าเบรค NAP ชมพู ) ตอนนี้ถอดขายไปแล้ว

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้