ผมมาใหม่คับชวยแนะนำ b14 ผมที่คับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย kantavat, 15 กรกฎาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. kantavat

kantavat New Member Member

25
    2
    0
    ตอนชื้อผมได้ได้ตรวจสอบคับ

เวลากลับมาบ้านแล้วปะตูมันบิดล็อกด้วยกุนแจไม่ได้คับ

แต่เข้าไปล็อคข้างในแล้วเช็นท่านล็อคใช้ได้ปกติคับ

พอเอาไขควงมาปิดดูในปะตูก็ไม่มีส่วนไหนหลุดนะคับ

ใช้มือโยกตรงขัวที่ใขกับกุนแจมันก็ล็อคได้ปกติคับ

ใครก็ได้ช่วยที่คับ

ปล.ตอนนี้เวลาผมปิดผมต้องกดล็อกตรงปุมกดแล้วเอากุนแจมาใขข้างนอกอีกที่ถึงจาอยู่คับ:cry:

NEXTWEEK ถูกใจสิ่งนี้
  2. NEXTWEEK

NEXTWEEK New Member Privilege

6,436
    996
    0
    เอ๊า พี่น้อง ช่วยพี่เค้า เปิด ปิด ประตูหน่อยเร๊วววววว

3. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    ฮึม ไม่ชัวร์ รอนิดน่ะครับ

4. magicnavy

magicnavy New Member Member

101
    15
    0
    เคยเป็นนะครับ คล้ายๆกัน คือว่า มันใช้กุญแจล๊อกไม่ได้ ไขเปิดก็ลำบาก

เป็นเพราะลูกกุญแจฟันล้มอ่ะครับ(เก่าจัด)

ลองเอากุญแจสำรองไขดูรึยังครับ

ถ้าใช้ได้ก็ปั๊มใหม่เลย

ลองดูนะครับ

ถ้าไม่ได้รอท่านอื่นนะค๊าบ

5. sunnyonly069

sunnyonly069 Well-Known Member Member

3,964
    651
    113
    ตามนี้ค๊าบบบบ

6. B-2

B-2 New Member Privilege

3,588
    584
    0
    เข้าร้านซ่อมประตู เลยครับ...

7. Ta"keng B14"

Ta"keng B14" Active Member Member

973
    114
    43
    ตามด้วยคร๊าบบบ น่าจะเป็นตามนั้นคร๊าบบบบบบบ

8. Toonjung4

Toonjung4 New Member Member

3,565
    662
    0
    รอดูๆ

9. NeuNg_cha

NeuNg_cha New Member Member

62
    15
    0
    ตามๆกันไปครับ ถ้ายังไม่ดีขึ้นก็ ฉีดพวกน้ำยาหล่อลื่นเอนกประสงค์เข้าไปอีกครับ เคยเป็นเหมือนกัน
    แต่เป็นที่ฝากระโปรงหลังเพราะไม่ค่อยได้ใช้
    ถ้าไม่ดีอีกก็ติดพวกรีโมทกันขโมยไปเลยครับ ไม่ต้องเสียเวลามาทิ่มรูอยู่ตอน เปิดปิด
    ยิ่งตอนเมานี่ยิ่งแล้ว หารูยากโค..ร(รูกุญแจ) ทิ่มผิดถลอกอีก(สีรถ):D:D:D

10. NHUM-YAI-JAI-DEE

NHUM-YAI-JAI-DEE Well-Known Member VIP Member

5,649
    852
    113
    เป็น ครับ

เข้า ร้าน ซ่อม กลอน ประตู

แถว ๆ อู่ พี่ตริ่ง

ซอ่ม แล้ว หาย ชัวร์ ครับ

11. ImpulseNaiO_HTT

ImpulseNaiO_HTT New Member Member

2,136
    738
    0
    มีใครเอากาวตราช้าง ไปหยอดรูกุญแจ ป่าวค้าบ...

12. kantavat

kantavat New Member Member

25
    2
    0
    ขอบคุณสำหลับ ทุกคำตอบคับจะลองไปแก้ใขคับ

ขอบคุณคับ

แต่ว่า

1 ผมไม่มีกุนแจสำรองคับ แต่พอผมเอาไปใข ประตูซ้ายมันใขได้อะคับ

2 ไม่มีใครเอากาวตาช้างมาหยอดแน่นอนคับ แต่กาว ยู้หู้ ไม่แน่อิอิ

ขอบคุนร่วงหน้าคับ:eek:

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 16 กรกฎาคม 2008
  13. NHUM-YAI-JAI-DEE

NHUM-YAI-JAI-DEE Well-Known Member VIP Member

5,649
    852
    113
    ไป ร้าน กุญแจเลย ครับ

แหล่ม สุด

อิ อิ อิ

14. นัทb14

นัทb14 New Member Member

456
    117
    0
  15. Chitchai Vilaikaew

Chitchai Vilaikaew New Member Member

1,779
    455
    0
    เข้ามาดู

อิอิ

16. ImpulseNaiO_HTT

ImpulseNaiO_HTT New Member Member

2,136
    738
    0
    แก้ปัญหาได้แล้วมาบอกกล่าวกันนะค้าบ..

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้