จิตสำนึก คนเล่นรถRETRO

การสนทนาใน 'KE Racing Club' เริ่มโดย TOP_KE25, 1 มิถุนายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. TOP_KE25

TOP_KE25 New Member Member

57
    0
    0
    กระทู้นี้ตั้งขึ้นเพื่อ เตือนสติ ในการเล่นรถร่วมกันนะครับ

ไม่ได้ต้องการที่จะจองเวร หรืออาไรทั้งสิ้น

เรื่องที่ผมจะเล่าต่อไปนี้มีอยู่ว่า

ผมจอดรถหน้าบ้าน ทิ้งไว้ ตอนกลางคืน

ตอนกลางวันมาล้างรถ ภาพที่เห็นคือ ทับทิมไฟท้ายผมแตก เพราะโดนงัด

ซึ่งทับทิมอันนี้ เป็นชิ้นที่หายากอยู่พอประมาณ

ผมจึงได้ทำขึ้น เป็นอะไหล่ วึ่งผมจะประกาศไว้ที่ ณ ที่นี้ด้วยว่า ถ้าอยากได้ ผมก็มีขาย

หรือถ้าอยากได้จิงๆ ใจรักจิงๆ โทรมาคุยกันครับ ยินดีช่วยเหลือทุกอย่าง

แต่ขอร้องว่าอย่ามางัดกันเลย มันเสียความรู้สึก รถรุ่นนี้ก็มีไม่มากมายอะไรนักหรอก

อยากให้ช่วยเหลือกัน ตามประสาคนรักรถเรโทร คนที่เอาไป ไม่ว่าจาเอาไปขาย หรือเอาไปใช้เอง

เอาไปแล้วสบายใจหรอครับ ภูมิใจมั๊ยครับ กรอบไฟท้ายก็แตก เสียดายกรอบไฟท้ายครับ

คนที่เอาไปก็น่าจะคิดถึง ใจเขาใจเรากันบ้าง ทุกท่านก็รู้ดีว่า อะไหล่มันหายาก

ถ้าหายไปชิ้นนึงก็รู้สึกแย่มากแล้ว อย่าทำแบบนี้เลยครับ อย่างที่บอกวงการเรโทรไม่ได้กว้างใหญ่มากมาย

เรามาคบกันแบบเพื่อน อาไรแบ่งได้ก็แบ่งครับ เราน่าจะนึกถึงคุณค่าทางจิตใจมากกว่าเงินนะครับ

ยุคสมัยนี้คนเรา ต่างคนก็ต่างดิ้นรนทำมาหากิน แต่ต้องยึดคติ ซื่อกินไม่หมด คดกินไม่นานนะครับ

ถ้าไปขโมยของเค้ามาขาย อาจจะขายถูกจิง ขายดีจิง แต่เรื่องเวรกรรมมันมีจริงนะครับ

ผมแค่อยากจะทวงถามถึง จิตสำนึก ของคนเล่นรถ Retro หน่อยครับ

และอยากจะให้มันเปนครั้งสุดท้าย ที่ทับทิมอันนี้ของผม วงการ จะได้เจริญก้าวหน้าต่อไป

2. YIM66

YIM66 New Member Member

64
    0
    0
    ถ้าแค่พวกมือบอน
    คงไม่บังเอิญไปงัดของหายากแน่ๆ

3. jomjam

jomjam New Member Member

15
    0
    1
    เสียใจด้วยครับ เสียดายของอ่ะเสียหายหมด

4. Ake_oldcar

Ake_oldcar New Member Member

133
    2
    0

สังคมRetro Car คืออะไร

คนเล่นRetro Car เพื่ออะไร

โลกเจริญด้านวัตถุ...แล้วจิตใจมนุษย์ ต่ำลง

5. sa.sa

sa.sa New Member Member

3
    0
    0
    up
    ถ้าเป็นรถตัวเองคงพูดไม่ออก
    up

6. fuct

fuct New Member Member

39
    0
    0
    ชั่วโคตร ทำกันได้ลงคอ

7. mpscac

mpscac New Member Member

74
    3
    0
    ,จับมือใครดมไม่ได้ ไงซะผมก็หวัง มากๆๆว่า คนในเวป นี้ คงไม่มี คน เลวๆๆอย่างนั้น ครับ รักเรโท

8. lpennl

lpennl New Member Member

5
    0
    0
    เสียใจด้วยนะครับแค่ไฟท้ายก็หายากแล้ว ไอ้ที่แตกหายากกว่าอีก ของผมแมร่งมาหมุนกระจกติดแก้มเล่นเอาไปส่องหน้าเสยผม แมร่งหมุนทั้งโคนแท่งพลาสติกที่ติดกับตัวรถ มันเป็นเด็กแถวบ้าน ลุงบ้านตรงข้ามเห็น ผมกับเพื่อนเอาแมร่งซะเลือดกลบปาก ขึ้นโรงพักเสียตังค์ให้แมร่งอีก ก็ถือว่าคุ้มได้ความสะใจคืนมาบ้าง เผอิญผมรักรถเหมือนลูกซะด้วย

9. TOP_KE25

TOP_KE25 New Member Member

57
    0
    0
    ขอบคุณทุกคนมากครับ ซึ้งใจจิงๆครับ มิตรภาพแสดงออกกันตอนที่เกิดปัญหา

10. okenarak

okenarak New Member Member

245
    2
    0
    แย่ครับคนสมัยนี้ มีตัวอย่างมาแล้ว ขับโตต้าฟอจูนเนอร์มาขโมยของ...เลวครับ เจอมากลับตัวเลย

http://racingweb.net/forums/showthread.php?t=585666
    เอาไปเตือนสติ ครับ

11. DEVILMAN

DEVILMAN New Member Moderator

585
    84
    0
    ไม่น่าเลยครับ สู้ต่อไปครับน้องท๊อป

เศรษฐกิจแบบนี้ชาว retro ต้องระวังครับ
    แถวบ้านผมมีวิ่งราวกระชากกระเป๋ากันแล้วครับ

---------- เพิ่มกระทู้เมื่อ 10:12:36 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 10:12:30 ----------

ไม่น่าเลยครับ สู้ต่อไปครับน้องท๊อป

เศรษฐกิจแบบนี้ชาว retro ต้องระวังครับ
    แถวบ้านผมมีวิ่งราวกระชากกระเป๋ากันแล้วครับ

12. rafarel

rafarel New Member Member

34
    1
    0
    ขอแสดงความเสียใจ และเห็นใจครับ ผมก็ใช้รถ ประมาณนี้อยู่ ของบางอย่าง
    หาได้แต่ซื้อไม่ได้ พอได้มาก็ รักเป็นธรรมดา ขอให้คนที่ทำแบบนี้มาอ่าน
    และเห็นใจ กันบ้างครับ อย่าทำอีกเลย ช่วยๆกันหา แบ่งๆกันใช้แบบแฟร์ๆดีก่า
    ครับ ไม่ว่าจะเป็นรถใหม่ รถเก่า หรือยางอะไหล่รถกะบะป้ายแดง
    อย่าไปลัก ของเค้า เลย ของใคร ใครก็หวง จิงม่ะ ฝากไว้ด้วยนะครับ :)

13. Realz

Realz New Member Member

113
    2
    0
    นั่นนะสินะ....น้องท๊อป พักหลังๆ น่ากัวจิงๆ

Retro กระแสมันแรง ตามราคา.....

14. pipokmit

pipokmit New Member Member

7
    0
    0
    อ่านแล้วหดหู่ใจเลยครับ ทำกันได้ เฮ้อ !!!!!

15. zuu@za

zuu@za New Member Member

140
    4
    0
    พี่ไม่ได้ไปแถวนั้นนะ ถ้าเป็นพี่เอารถสไลด์มายกไปทั้งคันแล้ว อิอิอิล้อเล่น

พี่ว่าพวกมือบอนมากกว่าเพราะถ้าพวกเล่นรถมันต้องรู้ว่ามีน้อตยึดไว้สองตัว

แต่จะเป็นใครก้ตามมันไม่น่าทำแบบนี้เซ็งแทนน้องท๊อปด้วยครับ

พี่ยังเคยโดนขโมยล้อแม๊กเลย

ขอให้มันไปสู่ที่ไม่ชอบๆๆเถิดดดดดดดดดดดด

16. konglim38

konglim38 New Member Member

1,993
    13
    0
    จับมันให้ได้ท็อปแล้วเอามันมาประจานน นน น น น

17. Meng

Meng New Member Member

87
    0
    0
    จริง ครับ ถ้าอยากได้ หรือ หาไม่ได้ โทรมาคุยกันเลยครับ เรารักรถเหมือนกัน

ถ้าช่วยได้ก็จะช่วย หรือว่า ถ้ามีแล้วเหลือ ไม่กำไรไม่ว่า ให้ฟรีได้ก็ให้มาแล้ว

ช่วย ๆ กันครับ สังคมกำลังแย่ รักกันครับ

18. Best_KE20

Best_KE20 New Member Member

22
    0
    0
    เสียใจด้วยครับท๊อป

19. URAS_A31

URAS_A31 New Member Member

6
    0
    0
    เสียใจด้วย / ผมเองขับรถใส่กระจกหัวกระสุน จอดรถยังต้องถอดเลย ทั้งที่รถก็เก่าไว้ใจไม่ได้
    ผมเชื่อว่าคนรักรถไม่ทำ แต่ไอ้พวก ลักรถทำแน่

20. jay7000

jay7000 New Member Member

275
    0
    0
    นึกซะว่าทำบุญอุทิศส่วนกุศล จิตใจจะได้สงบครับ ท๊อป

21. chanchao

chanchao New Member Member

25
    0
    0
    แม่งเลวจิงๆๆ

22. Civic In Love

Civic In Love New Member Member

43
    0
    0
    สถุนแค่หาเศษเงิน หรือป่าวคับ คนรักรถจริงๆคงไม่ทำ

23. PohPoh

PohPoh New Member Member

20
    0
    0
    เห็นใจครับ.. คนรักรถเหมือนกัน ทำกันแบบนี้เอามีดมาแทงเลยดีกว่า

24. 25K

25K New Member Member

3
    0
    0
    ทางใต้ก็หน้ากลัวน่ะค๊าบๆ รถจอดอยู่มันยังขโมยล้อเลย ระวังกันหน่อยน่ะค๊าบ พี่น้องชาวRetro รถใครๆก็รักน่ะค๊าบ:cry:

25. superpeak

superpeak New Member Member

4
    0
    0
    เสียใจด้วยคับเห็นเดี๋ยวนี้ไม่ใช่แค่ของหาย แต่แม่งขโมยทั้งคันเลย แย่ชะมัด ไอ้พวกเ:mad:ี้ย

26. karnt

karnt New Member Member

28
    0
    0
    เสียใจด้วยนะครับ

คนสมัยนี้บางทีไม่คิดถึงใจใครเลยจริงๆ

27. karnt

karnt New Member Member

28
    0
    0
    เสียใจด้วยนะครับ

คนสมัยนี้บางทีไม่คิดถึงใจใครเลยจริงๆ

28. oatzaa

oatzaa New Member Member

136
    0
    0
    น่ากลัวครับของยิ่งหายากๆอยู่มาเอากันไปง่ายๆ เลวจริงๆ

29. him111

him111 New Member Member

1,151
    3
    0
    เข้าใจครับเพราะโลโก้ฝากระโปรงหน้าในกลุ่มโดนงัดกันบ่อยมากน่าจะเห็นใจกันบ้างรถเก่าเหมือนกัน

30. BuddyJz

BuddyJz New Member Member

301
    1
    0
    คนเรา

ของของใคร ใครก็หวง
    ถ้าเกิดขึ้นกะคุณบ้าง
    คุณจะรู้สึกอย่างไร

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้