มีใครใช้LPGบ้างค่ะ KE 70

การสนทนาใน 'KE Racing Club' เริ่มโดย Numoo, 16 กรกฎาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Numoo

Numoo New Member Member

8
    0
    0
    มีใครใช้LPGบ้างค่ะ KE 70 เครื่อง 4K อยากทราบว่าเป็นยังงัยบ้างค่ะ ขอคำแนะนำหรือมาเล่าสู่กันฟังบ้างซิค่ะ:D

2. beerst

beerst New Member Member

85
    3
    0
    มีรถของน้องใช้อยู่ครับ แต่เป็นเครื่อง 4a ge ใช้หม้อ omvl รุ่น reg ถังใช้มัลติวาวล์Hana:)
    ติดกันเองครับ ตัวรถถ้าไม่เติมน้ำมัน ด้านหลังก้อไม่ห้อยเท่าไรครับ รถวิ่งดีอืดนิดหน่อย ปัจจุบัน 12 กม./ลิตร:D

3. bkk5137

bkk5137 New Member Member

16
    0
    0
    4k ครับ เครื่องเดิมๆ 10-15 กม. ลิตร ความประหยัดอยู่ที่เท้าครับ

ฟิกมิกซ์ของตุรกี 2 ปีแล้วครับยังสบายดีอยู่กะว่า 3 ปีเปลี่ยนตัวใหม่เลยครับ ถัง 48 ลิตรเข้าโค้งเนียนๆ ครับ

4. pooklook

pooklook New Member Member

22
    0
    0
    Ke 70 ลง เครื่อง 7k ติด LPG ก็วิ่งดีนะครับ

5. TANUKI

TANUKI New Member Member

2
    0
    0
    ของผมก็ใช้ครับ...ขับแล้วก็โอเคดี...แต่ท้ายของมันย้อย..นิดหน่อย..ติดถัง 48 อ่ะคับ...:):) ไม่รู้เป็นเพราะไร....(เด็กใหม่ Ke ครับ)

6. FIGHTER

FIGHTER New Member Moderator

118
    0
    0
    สรุป ใช้ แล้ว ประหยัดดี ครับ

7. yps

yps Member Member

46
    0
    6
    ใช้มาหลายปีแล้วครับ ประหยัดดี เครื่องเดิมเกียร์ออโต้ ถัง 58 ลิตร ล่าสุดช่วงเข้าพรรษา ไป-กลับ จ.อุบลราชธานี ค่าแก๊ส 1600 บาทจ๊ะ

8. Lycan_X

Lycan_X New Member Member

50
    0
    0
    ท้ายห้อย หาเทียบสปริงหลังที่ขดโตกว่าสัก 0.5 mm - 1.0 mm ก็จะช่วยไม่ให้ท้ายห้อยได้

9. ohn_ke30

ohn_ke30 New Member Member

13
    0
    0
    ใช้เหมือนกันครับ เครื่อง 3K 12 โล กว่าๆ คุ้มสุดๆ

10. Numoo

Numoo New Member Member

8
    0
    0
    ติดมาเมื่อ12กค.51...มีปัญหาเปลี่ยนมาใช้น้ำมันไม่ได้แต่ระบบแก็สก็โอเคค่ะ..ไปแก้ไข2รอบแล้วก็ยังไม่ได้..เซ็งเลยค่ะ.....ใครมีร้านทำปะผุแถวจังหวัดปทุมธานีบ้างมั๊ยค่ะ....

11. okenarak

okenarak New Member Member

245
    2
    0
    ใช้มา2ปีกว่าแล้วครับ บอกได้คำเดี่ยว วิ่งโคตรๆเลย

12. ขนาดมิกเซอร์

เครื่อง 5K ใช้ขนาดมิกเซอร์กันกี่มม.ครับ ตอนนี้รถมันอืดๆๆๆๆมาก แตกต่างจากน้ำมันเยอะเลย

13. tabong

tabong New Member Member

35
    0
    0
    ประหยัดครับ ^^

14. thepparit99

thepparit99 New Member Member

2
    0
    0
    เป็นยังไงคับ เลือกน้ำมันไม่ได้หรือน้ำมันไม่มา ช่วยอธิบายให้ละเอียดหน่อยคับ จะได้หาทางแก้ให้คับ

15. ขนมจีบปู

ขนมจีบปู New Member VIP

3,157
    24
    0
    ปั๊มติ๊กในถัง พังป่ะคับ ลองเช๊คดู

น้ำมันในถัง ให้เติม 91 อย่าเติมโซฮอลททิ้งไว้ในถังนานคับ มันกัดยางในปั๊มติ๊กคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้