เข้าพรรษาทำบุญกันที่ไหนกันบ้างคับพี่น้อง

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย ตั้มกะจินกะเจ, 16 กรกฎาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
    หยุดหลายวันไปทำบุญกะแเที่ยวไหนกันบ้างอ่ะ เราจะไปทำบุญใกล้ๆ ที่วัดหลวงพ่อโสธร เจอก็ทักกันบ้างน่ะ NV สีฟ้า NO หลังคา เพราะยังหาไม่ได้อิอิ

1. ไปทำบุญเผื่อเพื่อนๆสมาชิกทุกๆคนเลยจ้า รับบุญกันถ้วนหน้าน่ะ

2. สวยมากๆๆ

:D ไหว้พระทำบุญ แล้วก็เอาบุญมาฝากสมาชิกจ้า

3. ดวงดีอีกต่างหาก

ดูเลขทะเบียน เอาเองน่ะ ถ่ายแบบรีบๆๆ:D

4. ถูกหวยอะดิคับพี่น้อง เอ......คุยคนเดียวก็เป็นแล้วเพื่อนสมาชิกไปไหนกันหมดอ่ะน่ะ

5. เดอะ แซ็กค์

เดอะ แซ็กค์ New Member Member

244
    19
    0
    อิอิอิผมไม่ได้หยุดเลยอ่ะคร้าบงานเข้าเลยม่ายได้ไปทามบุญเลยอ่ะ

6. ไม่เป็นไร มีงานก็มีเงิน น่ะเอสคุง

7. ปลาคราบ

ปลาคราบ New Member Member

267
    20
    0
    อีกสิ่น นะครับ "งดของมึนเมา ช่วงเข้าพรรษาด้วยนะครับ

8. ถูกต้องแล้วคับพี่น้อง......วันงดเหล้าแห่งชาติ.....

9. chang nv

chang nv New Member Member

269
    10
    0
    ผมไปทำบุญแถวนครนายกมาครับเลยแวะไปเที่ยวเขาใหญ่บรรยากาศดีม๊ากๆครับ:D:D:D

10. คุณchang nv ไปเที่ยวเขาใหญ่มาเหรอ น่าอิจฉาจังเลย ......หยุดคราวหน้าไปแน่......อิอิ

11. chang nv

chang nv New Member Member

269
    10
    0
  12. คากิซัง

คากิซัง New Member Member

159
    19
    0
    ผมไปทำบุญที่บ้านแฟนอยู่พิษณุโลกเลยใด้มีโอกาสไปกราบไห้วพระพุทธชินราชพระคู่บ้านคู่เมืองของจังหวัดเก็บรูปมาฝากหน่อยเป็นลูกชายผมกับแฟนผมครับงานนี้อิ่มบุญจริงๆครับ

13. สวยจังเลยอ่ะ

14. ตุ๊กฟั่นเฟือนยิงยาว...ไปขอนแก่นมาคร้า...
    อิ่มบุญมาก...เลย...ตะลึงกะวัดหนองแวง...สวยมาก..ขอบอก
    ปิดท้ายกันที่ไปไหว้ศาลหลักเมืองขอนแก่น...(เข้าพรรษานี้อิ่มบุญจริงๆ)
    กลับ..อุตรดิตถ์เป็นไข้เลย...

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 26 กรกฎาคม 2008
  15. nv1020

nv1020 Well-Known Member Member

3,195
    302
    83
    มาไม่บอกเลยนะครับ.....จะได้ต้อนรับซะหน่อย:D:D

16. ขอโทษทีค่ะ มานกระทันหัน..ไม่ทันได้บอกใคร..
    ติดต่อเพื่อนได้ก็ไปทันที...
    ไว้โอกาสหน้ารับรอง..ได้ต้อนรับแน่ๆๆ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 26 กรกฎาคม 2008
  17. nv1020

nv1020 Well-Known Member Member

3,195
    302
    83
    รับแซบครับ:D

:cry:อิจฉาคนที่ได้หยุดไปทำบุญ ไปเทียวจริงๆ

ส่วนผมมีแต่งานและก็งานไม่ได้พักเลย:cry:

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้