อยากรู้ข้อมูลจริงเกี่ยวกับน้ำมัน

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย เหลืองซ่าคาร์บิวคู่, 15 กรกฎาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
    เป็นเพียงความเห็นส่วนตัวนะครับ
    ว่าจะพอเป็นไปได้มั๊ย ที่จะมีการจัดให้มีการดีเบตในเวทีเดียวกัน
    ระหว่าง ปตท. และ ฝ่ายที่นำข้อมูลที่แตกต่างมาเปิดเผย
    เพราะเวลารับรู้ข้อมูล ไม่ว่าจะเรื่อง กำลังการผลิต ราคา จำนวนสต๊อค งบการเงิน ฯลฯ ทั้งแก๊สและน้ำมัน
    มันช่างไม่ตรงกันซะเลย จนกลายเป็นไม่รู้ว่าข้อมูลไหนที่ควรเชื่อกันแน่
    ไม่ใช่ปล่อยให้ต่างคนต่างพูดคนละที่คนละเวลาแบบนี้
    ซึ่งถ้าปตท.สามารถตอบได้เคลียร์ อคติที่มีต่อบริษัทผูกขาดแบบนี้ก็คงลดลง แล้วค่อยช่วยกันแก้ปัญหา

อย่างน้อยถ้าจะต้องใช้น้ำมันแพง(ซึ่งตอนนี้ก็เป็นทั้งโลก) ก็ควรรู้ว่ามันต้อง แพงขนาดนี้ จริงแล้วหรือ??

1. gri

gri New Member Member

1,163
    26
    0
    คงต้องติดต่อสถานีโทรทัศน์ดูครับ

เรตติ้งน่าจะเยอะอยู่ ในเรื่องนี้

แต่ต้องหารายการที่คนส่วนใหญ่เขาดูกัน

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 16 กรกฎาคม 2008
  2. March_Weber

March_Weber New Member Member

1,539
    32
    0
    ไม่น่าจะเป็นไปได้ แค่ข้อมูลทั่วไปยังโกหกกันหน้าด้านๆ

3. indytrade

indytrade New Member Member

379
    22
    0
    ถ้ามีจริงๆ ก็ดีครับ จะได้ไขข้อข้องใจ รวมทั้ง อคติกับ ปตท. ไปได้หมด..

จะอยู่ หรือ จะรอด ขึ้นอยู่กับคำตอบ หลักฐาน และความน่าเชื่อถือ หละครับ..

4. Jen@171

Jen@171 Member Member

494
    21
    18
    ผมว่ายากอ่ะ มันคงไม่ยอม(กล้า)ออกมาอ่ะ

5. gri

1,163
    26
    0
    ถ้ารายการไหนจะเชิญมาพูด

คงต้องมีลูกเล่นหน่อย

บอกแต่ละฝ่ายว่าให้มาพูดเฉยๆ

แต่เก็บเงียบเรื่องมาเจอกันเอาไว้

6. + SENG +

+ SENG + Legend (R.I.P.)

7,664
    141
    0
    ความคิดเหมือนกันเลย . . .

ถ้าอยากเห็นเหตุการณ์นั้น
    ต้องใช้สื่อให้เป็นประโยชน์ครับ
    ลูกท่าน-หลานใคร ทำงานเกี่ยวกับสื่อ
    ก้อบอกต่อต่อ ๆ กันนะครับ

ปล. เคยอ่าน 40 คำถามเกี่ยวกับรัฐบาลชุดก่อนมั๊ยครับ
    ป่านนี้แล้วก้อยังไม่มีใครมาตอบ
    1 ใน 40 คำถาม มีเรื่องของ ปตท. อยู่ด้วยหลายข้อเลยง่ะครับ ?

7. ไปซื้อกางเกงที่ห้าง ก็ยังไม่เห็นคนขายบอกราคาต้นทุนเลยครับ

8. KENTENS@I

KENTENS@I New Member Member

535
    26
    0
    สรยุทธ์ จัดไป..

9. อัพครับ

10. mInnu

mInnu New Member Member

434
    10
    0
    อืม น่าสนใจครับ

11. NuTTyRaY

NuTTyRaY New Member Member

658
    13
    0
    จะรอดู...

12. gri

1,163
    26
    0
    อยากให้มีมากๆครับ

ถ้าทำได้ เท่ากับทำบุญให้กับคนเกือบทั้งประเทศเลย

13. hello

hello Member Member

125
    3
    18
    ผมว่าคงยากนะคงไม่มีรายการไหนกล้า อำนาจเงินน่ากลัวจริงๆ

14. lancerck4

lancerck4 Well-Known Member Member

2,280
    52
    48
    ดูแล้วน่าจะยาก

15. gri

1,163
    26
    0
    เราต้องการฮีโร่ ที่

เก่ง ใจกล้า จริงใจ มีคุณธรรม และ back up เยอะ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 19 กรกฎาคม 2008
  16. Piccolo

Piccolo New Member Member

1,673
    65
    0
    ผมว่าไม่มีใครทำอะไรเพื่อชาติแล้วครับ ทำเพื่อตัวเองกันหมด เซ็ง

จะมีใครเป็นปากเป็นเสียงให้พวกเราบ้างไหมเนี้ย

17. .KitarO.

.KitarO. New Member Member

839
    23
    0
    ผมว่าแกไม่กล้าหรอก แต่ก่อนผมชอบดูรายการแกนะ แต่เดี๋ยวนี้แกชอบเอาตัวรอด...แล้วก็ทับถมคนอื่นที่ไม่มีความคิดเห็นตรงกับตัวเอง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้