รบกวนถามนิดนึงครับเรื่องการโอนรถ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย kenglek, 16 กรกฎาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. kenglek

kenglek Active Member Moderator VIP

1,034
    19
    38
    คือรถเพื่อนผมเค้าซื้อมานานแล้ว
    เจ้าของรถเก่าเซ็นโอนลอยมา
    แล้วเพื่อนผมมันยังไม่ได้โอนมาเป็นชื่อมัน
    แล้วตอนนี้บัตรประชาชนเจ้าของเก่ามันหมดอายุอ่ะครับ
    แล้วตามตัวเจ้าของเก่าไม่ได้แล้วด้วย(พยายามทุกๆทางแล้ว)
    และตอนนี้มันต้องโอนรถแล้วอ่ะครับ
    กรณีนี้ พอจะมีทางออกยังไงมั่งครับ
    ใครพอจะมีวิธี หรือ รู้จักคนที่สามารถทำได้
    รบกวนนิดนึงนะครับ
    ขอบคุณมากๆครับ

2. *+*DOME-VTEC *+*

*+*DOME-VTEC *+* New Member Moderator VIP

2,123
    167
    0
    บัตรประชาชนหมดอายุรู้สึกจะโอนไม่ได้นะครับ
    เพราะตอนผมซื้อรถ รุ่นพี่ผมที่ทำงานขนส่งก็กำชับ
    ว่าให้ดูดีๆ ตอนเซ็นว่าบัตรประชาชนเค้ายังไม่หมดอายุ
    ยังไงลองตามหาตัวเค้าให้ได้ละกัน ผิดถูกยังไงขออภัยด้วยครับ

3. รถขึ้นที่ขนส่งเขตไหนครับ:D

4. P@E

P@E New Member Member

561
    15
    0
    ทำยังงัยก็ติดต่อเจ้าของเดิม ไม่ได้หรอคับ

อืม....อันนี้ต้องรอผู้รู้แล้วล่ะ

5. we_zaa

we_zaa New Member Member

1,358
    33
    0
  6. foony

foony New Member Member

188
    7
    0
    ผมก็เคยนะ แต่ขนส่งเขาจะอนุโลมให้ จำไม่ค่อยได้ว่า หมดอายุ ไม่เกิน 3 เดือน หรือ ไม่เกิน 1 เดือนนี้แหละครับ ลองถามขนส่งดูจะชัดเจนกว่า หรือไม่ก็โทร. 023154863 ร้าน วันชัย ตอบได้ทุกคำถาม เกี่ยวกับเรื่องทะเบียนรถครับ

7. โอนไม่ได้ครับ

ถ้าใช้ "พลังพิเศษ" น่าจะพอทำได้ครับ

แต่ไม่รู้แหล่งและค่าใช้จ่าย รอผู้รู้อีกทีครับ....

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้