พี่ช่วยแนะนำหน่อยครับกำลังจะซื้อnv

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย simmax, 16 กรกฎาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. simmax

simmax New Member Member

40
    1
    0
    อยากรู้ว่าnv sigle มีกี่รุ่น แตกต่างกันอย่างไร มีเกียร์ ออโต้หรือเปล่า วิธีดูรถnvมือสองต้องดูอะไรพิเศษ ราคาประมาณเท่าไหร่ ขอบคุณครับ

2. green nv #032

green nv #032 New Member VIP

2,789
    89
    0
    nv sigle มี 2 รุ่นครับ 1.6LX กับ 1.6SLX
    ข้อแตกต่างคร่าวๆนะ
    1.6LX เป็นรุ่นประหยัด พวงมาลัยธรรมดา 2 ก้าน เบาะ+บริเวณcabหุ้มกำมะหยี่ กันชนหน้าสีดำ ล้อกระทะไม่มีฝาครอบล้อ

1.6SLX พวงมาลัย power 4 ก้าน เบาะหนังเทียม กันชนหน้าสีเดียวกับตัวรถ ล้อกระทะมีฝาครอบล้อ

วิธีดูรถมือสองของ NV ผมว่าก็เหมือนกับรถมือสองทั่วๆไป
    ภายนอกภายใน เครื่อง ช่วงล่าง ลองขับดูด้วยครับ
    ส่วนใหญ่เต็นท์เค้าจะเก็บงานมาก่อนอยู่แล้วละ

ราคาก็ตามสภาพ ต่ำแสนก็มีให้เห็นอยู่บ้าง(ในบอร์ด) แต่ก็มาเร็วไปเร็ว...:D

3. chang nv

chang nv New Member Member

269
    10
    0
    :D:Dซื้อมาขับเลยครับประหยัดดีสังคมดีรีเจนซี....อิอิ:D:D

4. simmax

simmax New Member Member

40
    1
    0
    มีเกียร์ออโต้ไหมครับ

5. rawitsun

rawitsun New Member Member

140
    18
    0
    มีเกียร์ออโต้คะ ของก้อยใช้อยู่ รถ 7 ปีออกป้ายแดงยังไม่เคยซ่อมใหญ่คะ รีบหาซื้อนะคะเพราะเพื่อนๆที่ เห็นก้อยติดแก๊สแล้วจะซื้อมาติดเค้าบอกว่าหารถยากเพราะกำลังนิยมราคาเลยขึ้นมานิดหน่อยแล้ว

6. mr.klang

mr.klang New Member Member

33
    2
    0
    ขอแจมด้วยครับผมเพิ่งเปลี่ยนมาใช้ปี ๙๔ ครับเพราะคันเก่าผม เย่อไม่หวาย
    แล้วครับ L๒๐๐ แวน ซ่อมพอสมควร จนนึกขึ้นได้ว่าน่าจะมีคนรัก NV กัน
    เสิร์ชหาจนเจอและสมัครสมาชิกเรียบร้อยแล้วครับยังต้องมีอีกหลายรายการ
    ที่ต้องซ่อมคงจะต้องรบกวนบอน์ดต่อไปแน่ครับ...อิอิ

7. nv1020

nv1020 Well-Known Member Member

3,195
    302
    83
    มีปัญหาอะไรก็มาปรึกษากันครับ
    เพื่อนกันทั้งนั้น:D:D

8. joebigbox#037

joebigbox#037 New Member Moderator

334
    63
    0
    ราคากลางมือ 2 ลองดูตามเวปขายรถมือ 2 ต่างๆมีให้เปรียบเทียบครับ มีเกียรออโต้ครับใช้อยู่ วิธีดูรถมือ2ก็ตามท่านเป้บอกครับ เลือกรถปีใหม่ๆนิดนึงก็ดีถ้าไม่เน้นเอามาแต่ง ขอให้ได้รถสมใจที่ต้องการนะครับ รับรองว่า NV เป็นรถที่คุ้มค่ากับเงินที่เสียไปแน่นอนครับ :D

9. คูเป้

คูเป้ Guest

0
    0
    0
    ขาย NV ปี96 ตอนเดียว เกียร์ออโต้ พาวเวอร์ แถมชุดแก๊ส

ขาย NV ตอนเดียว เกียร์ออโต้ แอร์ ซีดี แมกซ์ พวงมาลัยพาวเวอร์ สีแดงสวย 130,000 สนใจลองโทรนะค่ะ 086-771-5055
    แถมชุดติดตั้งแก๊สให้ด้วยนะค่ะ ซื้อมาตอนไม่มีลูก ตอนนี้มีลูกเลยอยากขยับขยาย

10. tukka

tukka New Member Member

61
    6
    0
    ผมก็ใช้ ปี 94 อยู่ภายในพรมเริ่มจะเน่าหาซื้อที่ใหนได้ครับ ท่านบรรดาเทพทั้งหลายครับ

11. okc

okc New Member Member

18
    1
    0
    55 โดนไป 10 หมื่น เมื่อวันที่ 10 นี้เองครับ เด่วเอารุปมาฝาก

12. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    ดีใจด้วยคับ

13. ***_NASE_***

***_NASE_*** New Member Member

409
    13
    0
    ชัยโย..มีสมาชิกเพิ่มอีกคนหนึ่ง 10 หมื่น กำลังตึงๆอยู่นะแล้วแต่สภาพที่ใด้มา

14. ***_NASE_***

***_NASE_*** New Member Member

409
    13
    0
    ชัยโย..มีสมาชิกเพิ่มอีกคนหนึ่ง 10 หมื่น กำลังตึงๆอยู่นะแล้วแต่สภาพที่ใด้มา

15. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    สมาชิกใหม่เพิ่มมาอีกคันแว้วววววววววววว

16. okc

18
    1
    0
    มาแล้ววว คราบบ 10 หมื่นที่บอก สอๆร้อนๆ

อยุ่แถวๆ วงสว่างนะคราบๆ คัยไกล้ๆบอกทีเน้อออ

17. nv1020

nv1020 Well-Known Member Member

3,195
    302
    83
    ยินดีต้อนรับครับ:D

18. singcoohteam

5,303
    108
    0
    สวยแจ่มครับ หาหลังคามาใส่ได้แว้วครับ

19. okc

18
    1
    0
    555 มันต้องใช้ขนของอ่ะคราบบ พวกของแต่งจากแดนปลาดิบอ่ะครับ เลยใส่หลังคาม่ะสะดวกอ่าาครับ
    ถ้าไม่ติดนะเอาแล้วววว

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้