อุปกรณ์เพิ่มความแรงให้ COMMONRAIL (มีรูป)

การสนทนาใน 'MiNi Truck Club' เริ่มโดย chun, 20 มิถุนายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. chun

chun Member Member

558
    2
    18
    อุปกรณ์เพิ่มความแรงให้ COMMONRAIL มีรายการดังนี้
    1. กล่องเพิ่มประสิทธิภาพให้กับเครื่องยนต์ เจ้ากล่องนี้ใช้ต่อพ่วงกับกล่องเดิม โบใหญ่เลือกใช้ได้สบายๆ
    2. BOOST SPEED กล่องปลดล็อคคันเร่ง

:cool:08-1364-3407:cool:

คลิกดูรูปที่นี่ :p http://rcweb.net/forums/showthread.php?t=503752 :p

2. chun

558
    2
    18
    สนใจโทรสอบถามได้เลยนะครับ

3. \\\ ~ A ~ ///

\\\ ~ A ~ /// New Member VIP

1,727
    15
    0
    แพงป่าว

4. chun

558
    2
    18
    คนอื่นเราขายให้ถูกๆ ครับ แต่สำหรับเอเอาไปแพงๆ เลยครับ อิ.อิ.

5. chagan

chagan Guest

0
    0
    0
    ใช้กล่องพ่วงแล้วจะกินน้ำมันมากกว่าเดิมมากไหมครับ ได้ประมาณกี่กิโลลิตร
    แบบ120-140ต่อกิโลเมตร ถ้าเร็วมากๆได้กี่กิโลลิตรครับ

6. chun

558
    2
    18
    ผมว่าปกติครับ การที่รถจะแรงขึ้นก็ต้องกินน้ำมันเพิ่มขึ้นครับ แต่จะมากจะน้อยนั้นก็ขึ้นอยู่กับตัวผู้ขับแล้วล่ะว่าจะขับแบบไหน แต่ถ้าถามว่ากินกี่กิโลลิตรอันนี้ตอบให้ไม่ได้ครับ เนื่องจากว่ารถแต่ละคันไม่เหมือนกัน

สงสัยโทรสอบถามได้ที่ 08-1364-3407

7. pai dragon MTC 081

pai dragon MTC 081 New Member Moderator

445
    5
    0
    ECU - SHOP

8. jo772

jo772 New Member Member

87
    0
    0
    ใช่เลยคร๊าฟฟฟฟฟฟ

9. chagan

0
    0
    0
    ผมเคยดูหนังจีน บนโต๊ะกินข้าวสี่เหลี่ยม พ่อบอกว่าสี่เหลี่ยมหมายถึงขอบเขตของแต่ละคน แต่ละคนจะ
    ตักอะไรกินก็ได้ แต่ต้องให้รู้จักขอบเขตของตนเอง ความกตัญญู ความซื่อสัตย์ เป็นคุณสมบัติขั้น
    พื้นฐานของลูกผู้ชาย

10. chagan

0
    0
    0
    ผมมีอะไรจะเล่าให้เพื่อนๆในคลับฟังตอนนี้รถผมวิ่งเท่าไหร่ไม่รู้ แต่ผมซื้อรถด้วยตัวผมเอง
    ไม่ได้มีรถเพราะกลัวน้อยหน้าเพื่อนๆ เพื่อนไม่ได้มีไว้อวดรวย เพื่อนไม่ได้มีไว้หลักหลัง
    ผมภูมิใจในรถผมไม่ว่ามันจะวิ่งเท่าไหร่ผมรักรถเหมือนรักเพื่อนๆในคลับที่อบอุ่นจริงใจ
    แห่งนี้ และเพื่อนๆในคลับนี้วันนี้ผมขอให้ขอบเขตแห่งนี้หนักแน่นและกลมเกลียว
    เหมือนเกลียวเชือก อยู่กันแบบพี่น้อง ที่ซื่อสัตย์และจริงใจ ที่เปลี่ยมไปด้วยความรัก
    และความแรง

11. chun

558
    2
    18
    UP+++

12. chagan

0
    0
    0
    ขอบคุณสำหรับทุกๆกำลังใจที่มีให้กัน รถผมธรรมดา แต่ผมไม่ได้ไปขอซากรถจากพ่อ มาเปลี่ยนล้อแม๊ก
    แล้วนำมาอวดเพื่อนๆ เก็บตังค์อีกหน่อยเปลี่ยนเทอร์โบคู่แล้วก็นำมาอวดเพื่อนๆ เวลาไปแข่ง
    ต้องทำให้ตัวเองดูเป็นพวกมีเงิน พวกมีเงินจริงๆ ขับรถ benz 2ประตู รวยจริงๆ
    ไม่ต้องบอกหลอกว่าที่บ้านทำอะไรเพราะกลัวคนอื่นๆไปปล้นบ้านสำหรับผมแล้ว
    ผมเคยได้ยินคำพูดนี้มา ว่าลูกผู้ชายไม่ว่าจะแหงนหน้าดูฟ้า หรือก้มหน้าดูดินไม่ต้องอายใครๆ
    เพราะเราลูกผู้ชายเหมือนกัน มีเงินพร้อมศักดิ์ศรีลูกผู้ชาย ในชีวิตจริงบางคนดูรวยมากแต่
    จริงๆแล้วดูรวยน้อยจริงๆ ถ้รวยจริงๆก็ไม่ต้องทำอะไรกินดอกเบี้ยเงินฝาก12เดือนก็สบายแล้ว
    ไม่ต้องบอกใครๆให้เสียเวลาว่าบ้านรวย บางคนยืมรถเพื่อนมาเป็นของตนเอง แล้วบอกว่า
    ตัวเองมีรถ2คันบาง3คันบาง เป็นธรรมดาพวกชอบอวดรวย แต่รวยน้อยจริงๆ
    ผมกำลังคิดอยู่ว่าถ้าเจอไอ้พวกอวดรวย ผมจะนำเงินสดๆ มาวางไว้ที่แถวๆหน้าปัด สัก1000000
    คนจะได้รู้ว่ามีเงิน กลัวคนไม่รู้ว่ามีเงิน รถที่คุณไปคุยให้คนอื่นๆฟังว่าแต่งมาเป็น100000นั้น
    เล็กน้อยจริงๆ

13. chun

558
    2
    18
    มาเล่าให้ฟังหน่อยครับ สำหรับ D-MAX เครื่อง 3.0 เมื่อใส่กล่องพ่วงเข้าไป จูนยังไม่นิ่งสามารถประหยัดน้ำมันได้เยอะเลยครับ
    ปกติวิ่งอยู่ 11 กิโลลิตร ทุกวันนี้กินอยู่ 20.9 กิโลลิตร (การใช้งานปกติครับ ไม่ได้ขับให้มันประหยัด) นี่คือเรื่องจริงที่อย่างนำเสนอ

14. ไม่ทราบว่าคุณคนนี้เค้าเป็นอาไรหรือครับ ??? งง

15. p_sutipoj

p_sutipoj Active Member Moderator

3,479
    8
    38
    อืมมจริงคับ........โดนใจมากๆเลย

16. OHO

OHO New Member Member

1,619
    10
    0
  17. chonmetee

chonmetee New Member Member

12
    0
    0

สงสัย จะ ไปโดนอะไรมาแน่ๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้