ช่วยด้วยอยากแรงทำไงช่วยตอบหน่อยครับ

การสนทนาใน 'MiNi Truck Club' เริ่มโดย คนบ้า, 15 กรกฎาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. คนบ้า

คนบ้า Guest

0
    0
    0
    DRAGON EYE เครื่องสามพันปั๊มไฟฟ้าถาม
    1.เปลื่ยนเป็นปั๊มดิบวิ่งดีกว่าเดิมมากไม
    2.ปั๊มดิบโบเดิมรับบูสมากสุดเท่าไร
    3.อยากวิ่งได้15วิต้องทำอะไรบ้าง
    ปล.ใครอยากขายอะไรบอกได้ครับอยากแรงมากๆ

2. p_sutipoj

p_sutipoj Active Member Moderator

3,479
    8
    38
    DRAGON EYE เครื่องสามพันปั๊มไฟฟ้าถาม
    1.เปลื่ยนเป็นปั๊มดิบวิ่งดีกว่าเดิมมากไม
    2.ปั๊มดิบโบเดิมรับบูสมากสุดเท่าไร
    3.อยากวิ่งได้15วิต้องทำอะไรบ้าง
    ปล.ใครอยากขายอะไรบอกได้ครับอยากแรงมากๆ

ค่อยๆศึกษาไปครับอย่าใจร้อน

3. คนบ้า

คนบ้า Guest

0
    0
    0
    ทำไมไม่มีใครตอบเลยอยากรู้เป็นแนวทาง

4. NuTTyRaY

NuTTyRaY New Member Member

658
    13
    0
    รอหน่อยนะครับ...

ช่วงนี้หยุดยาว...

ผู้รู้ไปเที่ยวหมด...

5. p_sutipoj

p_sutipoj Active Member Moderator

3,479
    8
    38

ลองเข้าไป www.sporttruck.info แล้วลองอ่านกระทู้ต่างๆดูจะทำให้เข้ามากขึ้นกับคำตอบต่อไปนี้

1 จะให้เครื่องตัวนี้วิ่งดีที่สุด ต้องแปลงเป็นปั้มดิบครับ ใส่ลูก 12 ของZEXEL หรือ BOSCH ก็ได้ครับ

2 ปั้มดิบรับบูสท์ได้ขึ้นอยู่กับปั้มที่ทำไป ผมใช้อยู่ 35-40 พื้นๆทุกวัน ประหยัดดี 11-13 กม/ลิตร หากแข่งหรือกดเล่น ลงไปประมาณ 8-9 กม/ลิตร เลยครับ

3 เทอร์โบ + ปั้ม + เกียร์ + เฟืองท้าย (ไดเร็กนะครับ ไม่สเวิร์ด ต้องดูด้วยว่ารถอะไร หึหึ )

6. Little DragonZ

Little DragonZ New Member Member

566
    16
    0
    เทอร์โบ TF06 โข่งหลัง เบอร์ 50
    เวสเกตุแยก ดีๆ ซักตัว
    อินเตอร์ใหญ่ๆครับ ขนาดประมาณ RB 26
    ปั้ม 12 mm. หัวฉีดแต่ง 6รู 5รู (แล้วแต่สำนักแต่งปั้มครับ)
    เกียร์ 1 เจ เทอร์โบ หรือ เกียร์ RB25 เทอร์โบ
    เฟืองท้าย 3.7 (เต็ดด้วยยิ่งดีครับ)
    ครัชแต่ง หวีครัช2ชั้น + ก้อนทองแดง :D

สเตปนี้อาจจะ วิ่งไม่ถึง 15 วินาทีนะครับ แต่ว่าอาจจะใกล้เคียง ราว 16 วิ ได้อยู่แล้วครับ

ที่เหลือ คือองค์ประกอบที่จะทำให้ เครื่องทนทาน
    หม้อน้ำ 2-3 ช่อง
    ปั้มติ๊ก + เรกูเลตเตอร์
    ่ท่อไอเสีย 2.5-3 นิ้ว ยิงตรงออกเพลา

น่าจะตอบโจทย์ที่คุณต้องการได้ครับ :)

7. NuTTyRaY

658
    13
    0
    ข้อมูลเริ่มมาและ...

8. น้าเอ๋...@MTC

น้าเอ๋...@MTC New Member VIP

3,988
    6
    0
    ตามมา อัพ

9. OHO

OHO New Member Member

1,619
    10
    0
    สเตบนี้งบเท่ารัยหรอครับพี่
    ไม่รวมเกียร์นะ พอดีหาข้อมูลอยู่อ่าครับ จาอัพเหมือนกันครับ

10. NuTTyRaY

658
    13
    0
    ช่วยให้ขึ้นไป...

11. OHO

1,619
    10
    0
  12. Little DragonZ

Little DragonZ New Member Member

566
    16
    0
    ลองดูนะครับ :) :)

13. OHO

1,619
    10
    0
    ขอบคุณคร๊าบ

14. NuTTyRaY

658
    13
    0
    สูตรนี้...

แรงแน่...

อยากทำบ้างจังครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้