สอบถาม ช่วงล่าง

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย denny, 15 กรกฎาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. denny

denny New Member Member

224
    2
    0
    :confused:สอบถามพี่ๆครับ คือรถผมเวลาเลี้ยวขวาไปนิดหน่อย( พวงมาลัยหมุนครึ่งรอบ) มันจะดังกึกๆ ตามล้องหมุนอ่ะครับ แต่ถ้าหักเลี้ยวมากกว่านั้นไม่ดังครับ ดังข้างซ้ายนะครับ ฟังแล้วมันไม่เหมือนเสียงเพลา พี่ๆว่ายังมีอย่างอื่นที่จะดังอะไรอีกรึเปล่าครับ

2. green nv #032

green nv #032 New Member VIP

2,789
    89
    0
    กึกๆๆ...ไม่แน่ใจเหมือนกันครับ ถ้าเป็นผมคงมุดดูพวกบูชยาง ลูกหมากก่อนอ่ะครับ
    ยังไงรอผู้รู้มาช่วยไขครับ...:D

nv1020 ถูกใจสิ่งนี้
  3. physoko

physoko New Member Member

216
    20
    0
    ถ้าโหลดโดยใช้ตัดสปริงน่าจะลองดูว่าสปริงเข้าที่ดีหรือเปล่าอะครับอาจเป็นไปได้ครับ

4. chang nv

chang nv New Member Member

269
    10
    0
    :D เข้ามาดูครับ :D

5. HS2UJE

HS2UJE New Member Member

20
    0
    0
    ของผมก็เป็น เพราะว่าเบ้าปีกนกที่อัดลูกหมาก มันหลวม เวลาเลี้ยวลูกหมากมันเลยไปขบกับปีกนก เกิดเสียงดัง ลองถอดปีกนกไปอ๊อกเพิ่มเนื้อให้ลูกหมากมันแน่นใช้ไม่กี่วันก็หลวมอีก เลย ตัดสินใจเปลี่ยนปีกนกเลย หายสนิดครับคราวนี้ ลูกดูนะครับอาจจะเป็นคนละอาการก็ได้

6. Nissan Y10 Thailand

Nissan Y10 Thailand New Member Moderator

3,584
    146
    0
    เข้ามาดู ....[​IMG]

7. เป็นเหมือนกันแห๊ะ ตอนแรกนึกว่ายางหุ้มเพลาขาด ถอ ดล้อมาดูก็ไม่ขาด คงเป็นอย่างงี้นี่เอง

8. payayam

payayam New Member Member

702
    13
    0
    มาเก็บข้อมูลคับ อิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้