ทำไมรถแต่งส่วนใหญ่ทำ ฝาหน้าดำ อ่ะคับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย Kodomo-Indy, 15 กรกฎาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Kodomo-Indy

Kodomo-Indy New Member Member

1,134
    13
    0
    อยากรู้จัง ว่า เริ่มต้น มาจากไหน แล้วทำไม ถึงทำกัน

2. PeNgMaN

PeNgMaN Well-Known Member Privilege

3,101
    51
    48
    เพราะใส่แล้ว โหด ครับ ผมก็อยากใส่อยู่เหมือนกัน

3. ZaKao

ZaKao Member VIP

445
    15
    18
    ฝาเคฟล่าครับเลยได้ใส่

4. nicecar

nicecar New Member Member

468
    15
    0
    เท่าที่คิดเองได้นะ ก็เริ่มจากลดน้ำหนักในรถแข่งทั่วไป พอเห็นว่าดีและสวย ก็กลายมาเป็นแฟชั่น และที่สำคัญ ใส่แล้วมันก็สวยนะ เบาไปอีกเยอะด้วย

ton_AFTER SHOCK ถูกใจสิ่งนี้
  5. seila4club

seila4club Active Member Member

997
    47
    28
    เห็นบ่อยมากเลยครับ สวยดี

6. lording1

lording1 New Member Member

1,130
    54
    0
    .......มันเบา.....นิดหนึ่งก็ยังดี...เลยใส่...ประหยัดน้ำมัน...ฮุฮุฮุ

ton_AFTER SHOCK และ TankEk ถูกใจสิ่งนี้
  7. + SENG +

+ SENG + Legend (R.I.P.)

7,664
    141
    0
    < < < < ตามรูปด้านซ้าย

นั่นนะสิ เหอ เหอ เหอ

8. Drink

Drink Active Member Member

389
    29
    28
    ทำให้รถดูเด่นขึ้น

9. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    ผมยังอยากใส่เลยคับ เพราะว่าใส่แล้วดูโหดดีคับชอบ

10. terk

terk Active Member Member

151
    52
    28
    อยากใส่เหมือนกัน...

TankEk และ ton_AFTER SHOCK ถูกใจสิ่งนี้
  11. prototype01

prototype01 Active Member Privilege

800
    47
    28
    ผมว่านะที่มาของฝาดำที่ฮิตๆกันอ่ะ มันต้องเริ่มมาจากวัสดุ Carbon Fiber แน่ๆครับ

พอสำนักแต่งออกกระโปรงลดน้ำหนักโดยวัสดุนี้ก็เลยอยากจะโชว์เนื้อกันจะๆเลยไม่ทำสี

เพราะเดิมๆก็เงางามอยู่แล้ว ก็เลยกลายเป็นว่าฝากระโปรงสีดำ ทีนี้ก็เลยฝาดำกันทั่วเมือง

ทั้ง Fiber ธรรมดาทำสีดำ หรือไม่ก็ฝาเดิมทำสีดำซะเรย ผลก็คือ โหด ครับ (มั๊ง)

12. ARTWOOD

ARTWOOD New Member Member

198
    6
    0
    ใส่แล้วผมว่าสวยโหดดีนะ ของผมหน้าหลังเลย

13. carconnection

carconnection New Member Member

55
    2
    0
    ถ้ามีตังก็จะใส่ฝาเคฟล่าดำครับบตอนนี้ก็พ่นดำไปก่องงคิคิ

14. `Tao

`Tao New Member Moderator VIP

859
    11
    0
    เบา+มีรูระบายความร้อน+โหด

:D:D:D

15. iMM

iMM Member Member

247
    13
    18
    มะก่อน ใส่หน้าหลังเลยครับ ไม่มีใครมองออก เพราะมันสีเดียวกับตัวรถ

16. ArtRacing

ArtRacing New Member ทีมงานสมาชิก Super Moderator

814
    40
    0
  17. GAZE SPEED

GAZE SPEED New Member Member

2,521
    26
    0
    เบาครับ นิ้วเดียว ดันฝาขึ้น สบายๆ

18. meowmeowmeow

meowmeowmeow New Member Member

223
    11
    0
    ตอนแรกพ่นดำ

พอเห้นฝา เคฟล่า เท่านั้นแหละ

จัดเลย หน้า หลัง ใส่มาหลายปีละ

ชอบตอนโดนแดดแล้วลายมันเด่น สวยดี + เบาด้วย ยกมือเดียว สบายๆ

19. -Ome-

-Ome- Member VIP

138
    1
    18
    สวยเกินไปละดูคันนี้มั่ง 5 5 5

คันใน Display

20. ArtRacing

ArtRacing New Member ทีมงานสมาชิก Super Moderator

814
    40
    0
    คันนี้ก็โหด

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 16 กรกฎาคม 2008
  21. we_zaa

we_zaa New Member Member

1,358
    33
    0
  22. NuchyRacing

NuchyRacing New Member VIP Racer

303
    14
    0
    สวยกำลังดี...

23. kim tee

kim tee New Member Member

100
    4
    0
    คันนี้ก็โหด

ต่อกันเลย ขออนุญาต เจ้าของรถด้วยนะคับ สวย โหด มากๆคับ

24. Ballnuclear

Ballnuclear New Member Member

691
    14
    0
    ผมว่ามันน่าจะเริ่มจากฝาไฟเบอร์ที่เบาแล้วเสริมความเหนียวด้วยใยเคฟล่าห์สานอ่ะครับ
    แรกๆ คงมีแต่สีดำ
    ก็เลยเป็นจุดเริ่มอ่ะครับ

25. kenglek

kenglek Active Member Moderator VIP

1,034
    19
    38
    หล่อ ... โหด ... และ เตะตา คนในเครื่องแบบ อิอิอิ

26. PinkyArmy

PinkyArmy New Member Member

420
    5
    0
    สวยดีคับ ของผมก็ใส่หน้า+หลังเลย

27. ITT_ITT

ITT_ITT New Member Member

728
    13
    0
    สวย โหด ดูดี หล่อ อะไรอีกอ่ะ

28. nicecar

nicecar New Member Member

468
    15
    0
    ถูกครับ...พี่แกชอบเรียกก่อนเลย

29. kwaw_69

kwaw_69 New Member Member

211
    12
    0
    ผมไม่รู้อ่ะแต่ใส่แล้วจ๋วย....................

30. @~Nu_pinne~@

@~Nu_pinne~@ New Member Lady Member

214
    12
    0
    โหด สวย ดูดี แต่พักนี้ ชอบแบบตูดดำด้วยอ่ะ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 16 กรกฎาคม 2008
< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้