ขัอสงสัยกับสาย ground wire

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย munarok, 14 กรกฎาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. munarok

munarok New Member Member

369
    40
    0
    ผมอ่านจากหนังสือรถเขาบอกว่าสาย ground wire จะทำให้รถวิ่งดีขึ้นจริงหรือเปล่า สองจิตสองใจอยู่ว่าจะซื้อใส่หรือเปล่าแบบว่ากลัวเสียตังค์ฟรีแต่ตอนนี้รถผมใส่หัวเทียนของ boss platinum อยู่ครับ

2. kungking5

kungking5 New Member Moderator

1,661
    287
    0
    เคยใส่เล่นขำ ๆ ไม่เห็นผลไรครับ

ถ้าสายกราวน์เราไม่ดี ต่อแล้วก็คงได้เต็มที่แค่ ปกติ

ไม่รู้คนอื่นใส่แล้วเห็นผลกันแค่ไหน รอท่านอื่น ๆ ครับ

3. Nucawa

Nucawa New Member Member

542
    88
    0
    ผมว่า ไม่ค่อยเห็นผลนะ...

4. <?:=B?@T=:?>

<?:=B?@T=:?> New Member Member

642
    133
    0
    คิดว่าน่าจะดีขึ้นคับ แต่สำหรับผมบอกไม่ถูก

แต่มีสิ่งหนึ่งที่สำหรับรถผมเปลี่ยนไป แต่ไม่รู้รถคนอื่นเป็นหรือเปล่า

คือรถมีการสันดาบภายในระบบเครื่องที่ดีขึ้นคับ
    สังเกตุจากมีไอน้ำออกมาทางปลายท่อไอเสีย เรียกได้ว่าสตาร์ทรถเช้าๆนี่
    หยดติ๋งๆเลย ตอนแรกตกใจนึกว่าน้ำเข้าเครื่อง -*-

ส่วนด้านความแรงไม่เห็นผลคับ

5. My_Mint

My_Mint New Member VIP

1,617
    9
    0
    ไม่เห็นผลด้านความแรง แต่เห็นผลทางใจ แต่ติดไปก็สวยดี ไม่มีผลเสีย เสียอย่างเดียว เสียตังค์ แต่ผมก็ติดนะ หุหุ

6. nong_kaju

nong_kaju New Member VIP

417
    41
    0
    ใส่แล้วแรงขึ้น 10 ม้าทางใจครับ!

7. POL2

POL2 New Member Member

377
    68
    0
    ด้านความแรง..แทบไม่รู้สึก..
    ..แต่ถ้ารถวางเครื่องเสียงมาจะเห็นผลทันตา...เพราะรถผมโมไดชาร์ตมา..ทีแรกดึงรอบเครื่องจนสะดุด..แถมวี๊ดในระบบด้วย...เลยกัดฟันซื้อ กราวด์วายของ Spoon มา...อาการที่เป็นอยู่หายเลย...

8. ไม่มีข้อดีอะไรมากมายสำหรับ Ground Wire แต่ก็ไม่มีข้อเสียอะไร ใส่ๆ ไปเหอะ

9. นายอ้น ตาโต

นายอ้น ตาโต New Member Member

311
    47
    0
    กราวด์วายของ Spoon ราคาเท่าไหร่ครับ และซื้อจากที่ไหน มีกี่จุดครับ
    ขอบคุณมาก:teeth:
    :D

10. POL2

377
    68
    0
    ผมไปเจอที่เชียงกงชลบุรี(พอดีอยู่ศรีราชา) เป็นสายเงินแท้มือ3..แบบ 5 จุด(หนักมากๆครับ..ต่างจากของเก่าที่ใช้สายไฟเมนของเครื่องเสียงเลย..ทำเอง 7 จุด)..โดนมาในราคา 2800 บาท..ต่อราคาแบบสุดตัวแล้ว
    ..สรุปค่อนข้างดีกว่าของเก่าที่ทำเองใช้สายไฟเมนของเครื่องเสียงเยอะเลย..ไฟหน้าสว่างขึ้น..พอดีผมรับติดตั้งเครื่องเสียงเป็นงานอดิเรก...ไปโมไดชาร์ตมาแล้วกราวน์มันลงไม่ดี..เลยกะจะลองเอาสายกราวน์ของแท้ๆมาใส่ดู...เห็นมันได้ผลดีก็เลยมาบอกต่อๆกันไปครับ

11. So_EK

So_EK New Member VIP

4,677
    245
    0
    งี้รถผมก็ไม่ต้องใส่ใช่ม่ะ การสันดาบคงจะยังดีอยู่เพราะตอนเช้ารถผมก็มีน้ำหยดจากท่อเหมือนกัน

ตามนั้นครับ

12. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    เพื่อความสวยงาม

13. นายอ้น ตาโต

นายอ้น ตาโต New Member Member

311
    47
    0
    เชียงกงชลบุรี อยู่ตรงไหนหรอครับ ผมก้อพักอยู่ที่ศรีราชา เช่นกันครับ ยินดีที่รู้จักนะครับ:D

14. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    ไม่รู้สึกแรงขึ้นเช่นกันครับ

15. POL2

377
    68
    0
    เส้นบายพาสชลบุรี...ออกไปทางกรุงเทพ

16. *+*DOME-VTEC *+*

*+*DOME-VTEC *+* New Member Moderator VIP

2,123
    167
    0
    ได้แค่สวยหละครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้