ไมล์รถไม่ขึ้น ขอคำแนะนำจากพี่ๆทีครับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย aod_suwit, 15 กรกฎาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. aod_suwit

aod_suwit New Member Member

2
    0
    0
    SUNNY B14 ปี97 ไฟท้ายยาว

คือไมล์เดิม:cry: ของผมเข็มและตัวเลขมันไม่ขึ้นนะครับ อาการก็คือ บางครั้งขับก็ปกติ เข็มความเร็ว และเลขบอกระยะหมุนใช้ได้ แต่บางทีขับๆอยู่ เข็มมันก็ไม่ขึ้น คือนิ่งอยู่ที่ศูนย์เลย และตัวเลขบอกระยะก็ไม่หมุน แล้วสักพักก็ กลับมาปกติอีก

ต้องซ่อมหรือเปลี่ยนอะไรไหมครับ เช่น
    - สายไมล์
    - senser วัดความเร็วต่างๆ(ผมเรียกไม่ถูก ไม่รู้ว่ามีตัวไหนบ้าง)

ไมล์ผมเคยซ่อมมาแล้วครับ

รบกวนพวกพี่ๆช่วยแนะนำทีครับ แล้วถ้าต้องเปลี่ยนพวกสายไมล์หรือพวกsenser ต่างๆ ประมาณเท่าไหร่ครับ

ขอบคุณครับ:)

2. SR-FA-DAM

SR-FA-DAM New Member Member

8,331
    913
    0

เปลี่ยนใหม่ ได้เลยครับ เพราะว่าตัวนี้ เป็นไฟฟ้าครับ :):):):)

3. 1ST

1ST New Member Racer

5,672
    583
    0
    เปลี่ยนเลย

4. sunnyonly069

sunnyonly069 Well-Known Member Member

3,964
    651
    113
    :D:D:D:D:D:D:D

5. lucklyboy

lucklyboy New Member Member

48
    1
    0
    หาของโคตรๆๆๆๆๆ ยากให้ตรงรุ่น ตอนแรกผมก็หาอยู่ ตอนนี้เลยซ่อมเอา

ตามนี้ครับ

http://rcweb.net/forums/showthread.php?t=510472

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้