ทำช่วงล่างมาหมดแล้ว รถวิ่งผ่านลูกระนาดเสียงดังมาก

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย oatnumber1, 20 กรกฎาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. oatnumber1

oatnumber1 Guest

0
    0
    0
    รถ nissan super saloon ปี 2000
    ให้อู่ทำช่วงล่างพร้อมเปลี่ยนโช้ค แต่ปัญหา
    พอเวลาวิ่งผ่านลูกระนาด
    ยังมะเสียงดังจากทางด้านหน้า(ยิ่งลูกใหญ่คอนโซนหน้าสั่นเป็นเจ้าเข้าเลย)
    กระจกมองหลังก็สั่นมากด้วยครับ
    เป็นไปได้หรือไม่ว่า เป็นเสียงจากตัวเครื่องกระทบกับตัวถังรถ
    เพราะช่างบอกว่า ช่วงล่างทำมาดีหมดแล้ว
    ใครพอทราบวิธีแก้ไข ตรวจสอบ ช่วยแนะนำด้วยครับ

2. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    เรื่องช่วงล่าง ต้องค่อย ๆ แก้ น่ะครับ

เรื่องบางเรื่อง มองข้าม ไปไล่ เปลี่ยน ของอื่น ๆ

ผมก็เคยเป็น ครับ

น๊อต สลัก เบรค ใน คาริเปอร์ อาจจะหลวม หรือ หวาน
    น๊อต หัวโช๊ค ลอง ย้ำ ให้แน่น

ลองดูก่อน น่ะครับ :D

3. bobbywer

bobbywer New Member Member

407
    52
    0
    ไม่น่าจะถึงเครื่องนะครับส่วนที่ช่างบอกว่าทำดีแล้วเนี่ยมันยังดีไม่พอหรือเปล่า
    ถึงได้เป็นแบบนี้ได้
    ยังไงก็รอผู้เชี่ยวชาญมาตอบอีกทีครับ

4. nkr

nkr New Member Member

73
    2
    0
    ลูกหมากหรือลูกปืนล้อหลวมหรือปล่าวครับ บางทีก้อเป็นที่ยางรองเบ้าสตรัทก็เป็นได้ถ้ามีการฉีกขาดครับ

5. Ta"keng B14"

Ta"keng B14" Active Member Member

973
    114
    43
    ถ้าทำช่วงล่างมาหมดแล้วตามคิดผม ผมว่าพวกยางต่างๆอาจจะยังไม่เข้าที่มันยังแข็งๆอยู๋
    ไม่ชินเหมือนตอนก่อนทำก็ได้ครับ เพราะตอนผมทำมาขนาดเลี้ยวยังแข็งเลย
    รอฟังผู้รู้ท่านอื่นๆครับ :D:D:D:D:D:D

6. lucklyboy

lucklyboy New Member Member

48
    1
    0
    ยางใช้มานาน จนแข็งแล้วหรือเปล่า

7. sunnyonly069

sunnyonly069 Well-Known Member Member

3,964
    651
    113
    :D:D:D:D:D:D

8. Toonjung4

Toonjung4 New Member Member

3,565
    662
    0
    เปลี่ยนมาหมดยังดัง อืม....สงสัยยังไม่หมดหรือป่าวครับ ลองไล่มาหน่อยเปลี่ยนไรไปบ้าง

ของผมแค่ยกยางแท่นเครื่องใหม่หมด หายหมดเลย แก๊สยังหายเพี๊ยนเลย อิอิอิ

9. NHUM-YAI-JAI-DEE

NHUM-YAI-JAI-DEE Well-Known Member VIP Member

5,649
    852
    113
    ไม้ตี กลอง เปล่า

10. ironman

ironman New Member Member

443
    90
    0
    รถสั่นมากๆแบบนี้ ตรวจสอบยางแท่นเครื่องหรือยังครับ

11. Chitchai Vilaikaew

Chitchai Vilaikaew New Member Member

1,779
    455
    0
    มันอาจจะยังไม่หมดดี คร้าบบบบบบ

12. B14Blue

B14Blue New Member Member

2
    0
    0
    ใช้ของแท้ ของเทียบ หรือของเทียมล่ะครับ ถ้าของแท้ เปลี่ยนช่างใหม่ได้เลย

ต้องจับลักษณะของเสียงให้ได้ก่อนล่ะครับ ว่าเป็นเสียงแบบไหน เพราะลักษณะเสียง และจุดที่เกิดเสียง มันก็พอจะบอกอาการมันได้อยู่

13. โจRTM

โจRTM New Member Member

498
    326
    0
    เข้ามาดูครับ ผมว่าลองรอพี่ติ่งดีไหมครับ พี่ติ่งอยู่ไหนช่วยด้วยครับ

14. Toonjung4

Toonjung4 New Member Member

3,565
    662
    0
    ถ้าสั่นสะท้านๆ ยางแท่นเครื่องแน่นอน ฟันธง!!!!

15. Rong B14

Rong B14 Guest

0
    0
    0
    ของผมก็เป็นเหมือนกัน ถามมาหลายอู่แล้ว เคยไปให้พี่ติ่งดูของผมเป็นที่แร็คพวงมาลัยมันรั่วแล้ว น้ำมันไหลไปโดนยางรัดแร็คครับเวลาขึ้นลูกระนาดก็ดัง ก๊อกๆๆๆ ดังมากครับรำคาณเหมือนกันแต่ไม่รู้จะทำไงไม่มีตังค์เปลี่ยนแร็ค อิอิ ไม่รู้อาการเดียวกันหรือเปล่าลองเช็คดูก่อนละกันครับ

16. NJU

NJU New Member Member

294
    130
    0
    เกี่ยวกะแก๊สด้วยเหรอวะเนี่ย:D:D:D

extrajeab ถูกใจสิ่งนี้
< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้