ใบวิศวกรณ์ เรื่องแก๊ส

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย payayam, 17 กรกฎาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. payayam

payayam New Member Member

702
    13
    0
    :pใครหาซื้อได้บ้างคับ ราคาแพงไหม่ แถวบ้านแพงอะ2500เลย ใครซื้อได้ถูกกว่านี้บ้างบอกที่คับ

2. rawitsun

rawitsun New Member Member

140
    18
    0
    ทั่วไปอยู่ที่ 800-1000 เองหรือพอขนส่งจะเล่นเลยขึ้นราคากัน เดี๋ยววันจันทร์จะแวะไปถามที่ร้านดู เพราะยังไม่ได้แจ้งเหมือนกันคะ

3. ติดตั้งเองหรือคับ ถึงไม่มีใบ ผมมีใบแต่หมดอายุไปแล้ว เดี๋ยววันจันทร์ไปขอใบใหม่ที่อู่ แต่คงเสียตังค์

4. mr.klang

mr.klang New Member Member

33
    2
    0
    น่าจะมีผลบังคับใช้สิงหาคมนี้ครับ ส่วนอายุบัตรน่าจะอยู่ที่15-30 ผมต่อได้ตอนนี้ 1500.-ครับ และไม่รู้ว่ามันจะขึ้นอีกตอนไหน เพราะตอนนี้ทำเป็นระบบภายในขนส่งหมดครับ:D

5. physoko

physoko New Member Member

216
    20
    0
    รถผมยังอยู่กับไฟแนนเลยทำเองไม่ได้ต้องหาใบ กว. และบินใบเสร็จส่งไปให้ทางไฟแนนอีก ไม่รู้ว่าจะผ่านไหมใครมีประสบการแนะนำหน่อยครับ ปล.ต้องหาใบ กว. เองเหมือนกันครับ

6. ของผมก็ติดไฟแนนซ์เหมียนกันครับแถมติดแก๊สกันเองอีกครับ ต้องรีบหาซื้อใบกว.มาติดรถซะแล้วครับ:cry:

7. tangprasert

tangprasert New Member Member

566
    36
    0
    ใบวิศวะมันมีอายุกี่วันคับ แล้วผมได้ยินมาว่าถ้าไปขึ้นทะเบียนรถติดแก๊สภาษีขึ้นมาหลายพันเลยใช่ป่ะคับพอดีได้ยินมาจากพี่ๆที่ออฟฟิคอ่ะคับ

8. buem

buem New Member Member

2,764
    75
    0
    ใบวิสวะมีอายุไม่เกิน 30 วันนะครับผม
    ส่วนที่แจ้งผมมีครับ 500 -1000 นึงครับผม
    เพิ่งไปเอามาส่วนเล่มถ้าติดอยู่ที่ไฟแนนไม่ต้องกังวลครับ
    สามารถแจ้งได้
    แต่เราต้องมีใบซีร๊อคของตัวเล่มก่อนนะครับ
    และค่าคัดสำเนาก็แค่ 125 บาทนะครับถ้าจำไม่ผิด
    ไม่ต้องใช้เล่มจริงก็แจ้งได้ครับ
    เอกสารก็มีใบวิศวะ
    ใบซีร๊อคเล่มรถจากไฟแนน หรือเล่มจริงถ้ามี
    ทะเบียนบ้าน
    บัตรประชาชน
    ค่าใช้จ่ายประมาณ 500 บาทครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 23 กรกฎาคม 2008
  9. physoko

physoko New Member Member

216
    20
    0
    ขอบคุณคุณBUemมากครับ พอดีเจอแหล่งแล้วครับค่าใบ กว. และใบเสร็จเขาเอา1100ครับ และค่าดำเนินการจนเสร็จสิ้นกระบวนการ
    ลงเล่มเขาขออีก750บ.ครับ รวมก็ 1850บ. พรุ่งนี้จะไปทำให้ถูกต้องแหละครับ ปล.ไปทำที่ขนส่ง นครปฐมครับ
    ใครสนใจโทรมาคุยได้ครับ 086-3017558 ไป๋ครับ

ส่วนรถที่ไม่ได้ติดไฟแน๊น เสียเบร็ดเสร็จที่1250บ.ครับ รวมใบ กว. และอื่นๆแล้วนะครับ:cool:

10. ได้ความยังไงก็มารายงานกันด้วยนะคับ อยู่นครปฐมเหมือนกัน ถ้าผ่านง่าย จะได้ไม่ต้องไปหัวกระบือ

11. vut33

vut33 New Member Member

20
    0
    0
  12. vut33

vut33 New Member Member

20
    0
    0
    ใบวิศวะ400 ค่าตรวจสถาพ+เปลี่ยนเอกสาร 105 บาทที่ขนส่งกทมครับ คนมากครับ

13. hlom

hlom New Member Member

300
    10
    0
    ที่ระยอง วันนี้ผมไปทำมาแล้วครับไม่ต้อง นำเล่มทะเบียนตัวจริงไปก็ได้ รถผมทะเบียนชลบุรีแต่ตรวจสภาพขอเปลียนแก๊สที่ระยองได้ครับ สำหรับรถที่เล่มตัวจริงอยู่ไฟแนนครับใช้สำเนาได้ครับ ผมหมดไปแค่ 125บาทเองดีใจเสร็จเรียบร้อยแล้วเสียมากกว่าคนที่ใช้เล่มตัวจริงแค่20บาทเอง

14. payayam

payayam New Member Member

702
    13
    0
    ไปซื้อมาละคับ 400.- ขอบคุณมากเลยคับ คุณ VU ที่แนะนำ และเพื่อนสมาชิกทุกท่านที่ให้ข้อมูล ขอบคุณค๊าบบบ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้