ถามเรื่องยาง กับ โช้คอัพ ในยิมคาน่า

การสนทนาใน 'Gymkhana' เริ่มโดย ยิมคาน่า, 20 พฤศจิกายน 2006

< Previous Thread | Next Thread >
    1. ถ้าเอารถไปเล่น ยิมคาน่า ยางหน้า หรือ ยางหลัง อันไหนจะหมดมากกว่ากันคับ
    2. ยางหลังผมใช้ยาง% จะดีไหมคับ จะได้ประหยัดงบไปส่วนนึง เพราะรถผมเป็นรถขับหน้า
    3. เอาโช้คไปอัดน้ำมันให้แข็งขึ้น ใช้ดีกว่าโช้คที่ไม่ได้อัดน้ำมันหรือป่าวคับ

1. @ke

@ke New Member Member

171
    1
    0
    ตอบ
    1. ถ้าขับหน้ายางหน้ามันจะไปก่อนครับ แต่ของผมมันจะสึกเกือบพอๆกัน สงสัยรถมันชอบท้ายออกนิดๆ ยางหลังมันเลยรับไปด้วย
    2. อันนี้แล้วแต่สไตล์การขับครับ สำหรับผมใช้ยางเหมือนกัน 4 เส้นครับ เพราะไม่ชอบอาการท้ายออกเวลาเลี้ยวเพราะแก้อาการไม่ค่อยเป็นครับ (ขนาดใช้เหมือนกันยังท้ายออกนิดๆ) แต่ถ้าเป็นสนามแคบๆ ดึงเบรคมือจะใช้ยางหลังแบบเกาะน้อยกว่ายางหน้าครับ
    3. อันนี้ไม่รู้ครับ รอท่านอื่นแล้วกัน

ยินดีต้อนรับสู่การแข่ง gymkhana ครับ :D :D

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 20 พฤศจิกายน 2006
  2. RG37

RG37 New Member Member

302
    2
    0
    ตามที่เอกบอกเรยคับ
    ที่บอกมาทั้งหมด ทำได้หมดคับ

gymkhana การ setting รถตัวเอง ต้องทำด้วยตัวเองคับ
    1 คน 1 setting ไม่มีใครมาบอกได้ว่า setting นี้ผิดหรือถูก ถ้าคนๆนั้น ขับได้เร็วขึ้น
    บางคนชอบท้ายไหล บางคนชอบให้หน้าไว บางคนชอบเกาะทั้งหมดหน้าหลัง
    ปรับให้ตัวเองขับได้ง่ายและเร็วก็ถือว่า setting นั้น สำเร็จผลคับ

ทุกอย่างต้องลองคับผม
    good luck!
    :D
    [email protected]

3. Super Colt

Super Colt New Member Moderator

2,980
    11
    0
    ถูกทุกข้อ :D

4. chonlayut

chonlayut New Member Moderator

1,514
    5
    0
    ถูกต้องนะครับเมือทั้งสองบอกนะครับแต่ผมชอบหลังเกาะนะครับ
    ท้ายมันจะได้ไม่ไปไหนนะ

5. 3d-top1

3d-top1 New Member Member

767
    3
    0
    แสดงว่าแล้วแต่จะ setting รถของตัวเอง........(ส่วนของผมตั้งแต่แข่งมาผมเคยเซ็ทแค่ 2 ครั้งเอง):D :D

6. Poyee_ZC

Poyee_ZC New Member Media

611
    7
    0
    ตามสามคนแรกบอกอ่ะ..........นั่นล่ะ

7. Ballnuclear

Ballnuclear New Member Member

691
    14
    0
    ความรู้ๆ ตอนนี้ Set รถเป็น Drag ใว้เส็ดงาน Honda จาไปปรับเป็นทางเรียบอีกที

ตอนนั้นคงต้องโทรถามใครหลายๆ คนตามประสา ฮิๆ

8. เอ็กซ์

เอ็กซ์ New Member Member

19
    1
    0
    ความรู้เพิ่มขึ้นแล้วคับ

9. ปุ๋ย

ปุ๋ย New Member Member

35
    0
    0
    ตามที่พี่เอกบอกอะครับตามนั้นเลย

10. Poyee_ZC

Poyee_ZC New Member Media

611
    7
    0
    นี่ถ้าไม่ได้เอก บอกไม่รู้เลยนะนี่..............อิอิ

11. @ke

@ke New Member Member

171
    1
    0

ผมก็เอาสิ่งที่พี่ๆเคยบอกเคยสอนผม มาเขียนบอกเค้าแค่นั้นเอง ต้องแซวด้วย :D

12. superchamp

superchamp Member Member

277
    1
    18
    เหมือนหลายๆๆคนข้างบนบอกคับ อยู่ที่สไตล์ขับของคนนั้น
    ของผมคล้ายๆๆกับเอก ท้ายชอบออกคับ คงมาจากโช๊คด้วยที่มันอ่อนไปอ่ะคับ

ลองมาขับดูก่อนคับ แล้วค่อยๆๆปรับกันไป

13. 3d-top1

3d-top1 New Member Member

767
    3
    0
    ผมก็ชอบ....ขับแบบท้ายออก....:D :D ให่ญๆยิ่งดี......:D

14. COROLLA BOY

COROLLA BOY New Member Member

507
    1
    0
    ตามด้วย...........

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้