ต้นเองคับ (ก.ม.8) P11 ขอคำชี้แนะครับเรื่องหัวเทียนครับ

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย สรศักดิ์, 15 กรกฎาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. สรศักดิ์

สรศักดิ์ New Member Member

84
    0
    0
    ผมจะซื้อหัวเทียนของ NGK ใส่ดูไม่ทราบว่า P11 ใส่เบอร์อะไรถึงจะดีครับ ร้อนหรือเย็น ได้ทั้งต้นและปลายครับ เห็นเพื่อนใช้เขาบอกว่าดีครับ 4 หัว 1700 บาท ผมอยากลองบ้างครับวานผู้ใช้อยู่ให้คำชี้แนะครับ ขอบคุณครับ

2. slbn

slbn New Member Member

69
    2
    0
    ผมใช้หัวเทียน NGK LPG อยู่นะครับ เอาเรื่องที่ใช้แล้วดีขึ้นเห็นๆคือกลิ่นไอเสียท้ายรถน้อยลงมากเลย
    อัตราเร่งลื่นไหลขึ้นพอรู้สึกได้

3. duckman18

duckman18 New Member Member

16
    1
    0
    หัวดี.....ขอรับ

ระวังนะค้าบ......เป็นเทียนพรรษาจะดีกว่าค้า...บ ใหญ่ดี ไฟแรงกว่าด้วย
    แต่ต้องระวังน้ำตาเทียนและอัคคีภัยนะค้า....บ

หยอกกันเล่นโปรดอย่าถือสาข้าน้อยเลยนะขอรับ
    :D

4. indy.presea

indy.presea New Member Member

81
    1
    0
    รถเดิมก็เอาแบบธรรมดาพวกDENZO ก็พอครับ k16pr-u11
    ถ้าติดแก๊สมาก็เอาเป็นPlatinum Pk16pr11 ก็เหลือแล้วอ่ะคับผม
    ว่ามีผลน้อยนะคับกะการลงทุนใช้ของดีถ้ารถไม่ได้แต่งมาเยอะน่ะคับ
    แค่นี้ก็เครื่องเดินเรียบขึ้นแล้วล่ะคับ แต่ถ้าชอบของดีไปเลยก็แล้วแต่ชอบ
    อ่ะคับ แบบเดิมก็ดีนะคับ เงินเหลือไว้ซื้อเหล้าให้เพื่อนกินอีกตั้งหาก555+

5. TIRD

TIRD New Member Member

134
    1
    0
    ผมใส่ NGK อยู่คับเป็นหัวเข็มด้วยซื้อมา 4 หัว 600 บาทเองคับ:confused::confused::confused:

6. สรศักดิ์

สรศักดิ์ New Member Member

84
    0
    0
    ผมใช้ 95 โซฮอลครับ สรุปใช้หัวเทียนเบอร์ไหนดีครับ

7. whitebear

whitebear New Member Member

1,191
    11
    0
    เท่าที่รู้มานะ ปรกติใช้หัวเทียนเบอร์ 6 รถติดแก๊สให้ใช้เบอร์ 7

ถูกรึเปล่าไม่รู้นะ

แต่ผมก็ใช้ตามนี้อยู่

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้