โค๊ดรีโมทเซ็นทรับล๊อก

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย p_ek, 21 กรกฎาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. p_ek

p_ek New Member Member

90
    9
    0
    เรื่องมีอยู๋ว่า รถผมเซ็นทรัลล็อกเสียกดรีโมทไม่ได้ กดล็อกเองก็ไม่ได้มันเด้งขึ้น ผมเลยเข้าไปเช็ค ช่างบอกว่าตัวที่ดันล็อกเสียเขาก็เลยเปลี่ยนให้ จนใช้งานได้ รีโมทตัวที่ติดรถใช้ได้ แต่กลับมาบ้านรีโมทสำรองอีกตัวใช้ไม่ได้ ผมโทรไปถามช่างๆ บอกว่า รีโมทมันลืมโค๊ดแก้ไขไม่ได้สรุปคือทิ้งเลย
    มีผู้รู้คนไหนจะแก้ไขได้มั้ยครับ เพราะมีโมทยังไม่ได้ใช้เลยตัวนี้:cool::cry:

2. kungking5

kungking5 New Member Moderator

1,661
    287
    0
    รีโมท ของยี่ห้อไรอ่ะครับ Honda ป่ะครับ

3. นายอ้น ตาโต

นายอ้น ตาโต New Member Member

311
    47
    0
    ปกติมันน่าจะมีวิธีการตั้งโค๊ตอยู่ในคู่มือการติดตั้งนะครับ เพราะของผมยังมีเลย แต่จำยี่ห้อไม่ได้อ่ะ
    ยังไงลองดูในคู่มือนะครับ
    :D

4. p_ek

p_ek New Member Member

90
    9
    0
    ผมจำไม่ได้แล้วว่ามันยี่ห้ออะไร แต่ก็ขอบคุณทุกคำแนะนำนะครับ

5. MugenTypeR

MugenTypeR New Member Member

1,531
    152
    0
    ลองบิดกุญแจ on-off สลับกัน 5 ครั้งติดๆแล้วมาหยุดที่ on แล้วดูว่าไฟ LED status ของสัญญาณกันขโมยเป็นยังไง ถ้าไม่มีอะไรเกิดขึ้นผมก็ไม่ทราบแล้ว แต่ถ้า Status เปลี่ยนก็ PM มาครับ เดี๋ยวจะบอกให้ทำต่อ

ปล.ไม่ได้หวงความรู้นะ แค่ไม่อยากตอบในนี้

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้